Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV BOX ทั่วไปเสียบใช้กับ Notebok ได้ไหม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV BOX ทั่วไปเสียบใช้กับ Notebok ได้ไหม๊ครับ

อยากดูทีวีใน โน๊ตบุคน่ะครับ ไม่ทราบว่าจะใช้ tv box แบบทั่วไปได้ไหม๊ หรือใครมีตัวไหนแนะนำหน่อยครับผม พอดีสนใจตัวนี้อยู่

TV TUNER BOX Combo DTECH 5821E

TV TUNER BOX Combo DTECH (TV-5821E)

Model : TV TUNER BOX Combo DTECH (TV-5821E) XGA
    Power input : DC 5V, 800mA
    RF input : 47-870MHz
    Video input : 1Vp-p
    resolution (optional) : 800x600 / 1024x768 / 1280x1024 / 1440x900
    Output frequency : 37KHz-64KHz
    Vertical frequency : 67Hz-75Hz (refresh rate)
    Support wide screen LCD monitor
    remote control diagram
    รับประกัน 1 ปี

ถ้าเสียบยูเอสบี ก็ใช้ได้หมดแหล่ะคับ

Comment

รุ่นไหนพอใช้ได้บ้าง แนะนำหน่อยครับ...

Comment

ผมเห็นมีของ Dtech อ่ะนะ ราคาราวๆ 700-800 บาท(มั้งนะ)

Comment

เท่าที่ดูรายละเอียดรุ่นที่คุณบอกมานั้น รู้สึกจะต่อกับโน๊ตบุ๊คไม่ได้เลยครับ
          มันเอาไว้สำหรับต่อกับจอโดยตรง(หรือเปล่า...ไม่แน่ใจ)
          ต้องเป็นรุ่นที่เป็นแบบ usb ครับถึงจะต่อได้

Comment

้เคยเห็นแบบ usb ราคาประมาณ 1000 - 1500 มั้ง

Comment

คงต้องลองไปเดินดูเองซะละม้างเนี้ย...เคยเห็นแต่แบบเป็นแจ๊คเสียบน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันจะหาแบบ usb ได้หรือเปล่า

Comment

ใช้อยู่นะ DTECH (UTV-330) - มือ1 1000฿ มั้ง
                ใช้ทั้ง PC / NB เลย ชัด แจ่ม ^^

Comment

TV TUNER BOX USB Gadmei (UTV-380)

แล้วตัวนี้ใครเคยใช้บ้างครับ รบกวนบอกหน่อยว่าใช้ดีหรือเปล่า ที่เป็นแท่ง ๆ เหมือน flash drive น่ะครับ

Comment

ใครมี แผ่น ไดรฟ์เวอร์ ช่วยส่งให้ผมหน่อยนะคับ พอดีขอผมแผ่นมันเสียแล้ว รุ่น Dtech UTV 330 นี้อ่ะคับ

ขอบคุณคับ

ปล. peacekung@gmail.com

Comment

Working...
                    X