Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องมา ภาพขึ้นไม่เต็มจอเป็นเพราะอะไร...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องมา ภาพขึ้นไม่เต็มจอเป็นเพราะอะไร...

คือใช้ HD3870 จากเดิม HD3850 เจอปัญหาคือเปิดเครื่องตอนเช้า ภาพขึ้นไม่เต็มจอ มีโค้งบ้าง ไม่เต็มจอบ้าง เลยลองขยับสายหลัง Monitor ก็หาย เป็น ๆ หาย ๆ เลยอยากรู้ว่าเป็นทีี่่ Monitor หรือ การ์ดจอ เพราะตอนใชั HD3850 ไม่เจอปัญหานี้

จอ CRT ป่ะคับ

Comment

ลองเปิดจอก่อนก่อนเปิดเครื่องดูครับ

Comment

หุหุ เปนเหมือนกาน

Comment

น่าจะจอใกล้สู่ปรโลก หรือเปล่าครับ ถ้า crt นะ ผมเคยเป็นแบบนั้นไม่นานมันก็ลาโลกไปครับ

Comment

ดีเลย หาเรื่องเปลี่ยนพอดี ประกัน Synnex ยกไปเคลมได้ไหม

Comment

เหมือนใกล้จะลาไปปรโลก - -*
              ใกล้ๆ ...ที่จะได้ไปเครม หุหุ

Comment

Working...
              X