Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง วินโดร์ใหม่อะ แต่โหลดบิทค้างอยู่ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง วินโดร์ใหม่อะ แต่โหลดบิทค้างอยู่ทำไง

คือว่าผม โดนไวรัส SSCVIIHOST_EXE ,scvhost_exe เนี้ยอ่ะ ทำให้ ผมเอ๋อ ไม่พัก 1 เพราะเพิ่งโดน ในรอบ 4 ปี อ่ะ งงมากมาย เหอๆ เลยต้องลงใหม่แต่ติดที่ว่า ผมโหลดบิทค้างไว้อยุ่อ่ะ ต้องทำไงหรอ ครับ ถึงจะไม่ให้ บิทที่โหลดค้างอยุ่ หายไปอ่ะ หรือว่า ลงวินโดร์ใหม่แล้ว พอลงโปรแกรมเข้าไปมันก็จะกลับมาเหมือนเดิมอ่ะ หรือ มีทางไหน บ้างไหม ครับที่จะไม่ให้หายไปอ่ะ

ผมใช้โปรแกรม ไมโครเทอเรน อ่ะ หรือ utorrent ที่เรารุ้จักกันดี ครับ ช่วยด้วยนะครับ อิอิ

ขอออกตัวไว้ก่อนนะคับ ผมไม่ได้ใช้ utorrent (ใช้ Bitcomet)
    แต่ว่าหลักการ การดาวโหลดไฟล์ต่อ น่าจะคล้ายๆกัน

ทางเลือก มีอยู่2ทาง
    1. อดทนโหลด ให้เสร็จแล้วค่อยลง windows ใหม่ d(^__^")b
    2. สำรองไฟล์ที่โหลด ยังไม่เสร็จเอาไว้

- ลง windows ใหม่
    - โหลดไฟล์ บิทตัวนั้นมาใหม่
    - ทำการ Hash check %การดาวโหลดจะเป็นเหมือนกับตอน ก่อนลง windows คับ คุณก็ ดาวโหลดไฟล์
    นั้นๆ ต่อได้เลย

ปล. รอคนที่ใช้ utorrent มาบอกเพื่อความชัว อีกทีละกันคับ
    ปล2. ผมเองก็ โดนไวรัส เหมือนกันคับตอนนี้ CPU มันวิ่งที่ 25% ตลอดเลย กดปิด วิ่ง 0%ซักพัก
    เดียวมานวิ่ง 25% อีกแระ เฮ้อ.... ถ้าใช้ P4 ตัวเก่า สงสัย มันวิ่ง100% แน่เลยเนี้ย

Nod32 / Avast หาไม่เจอ เฮ้อ...ๆๆๆๆๆๆ มันชื่อนี้คับ ***MeowHtmSixth.exe***

ท่านใดทราบวิธีแก้ รบกวนด้วยนะคับ
    Last edited by TheBoat; 15 Jan 2008, 12:02:03.

Comment

ข้อ 1 ง่ายสุดค๊าบ *-*

Comment

Originally posted by powermove View Post
        คือว่าผม โดนไวรัส SSCVIIHOST_EXE ,scvhost_exe เนี้ยอ่ะ ทำให้ ผมเอ๋อ ไม่พัก 1 เพราะเพิ่งโดน ในรอบ 4 ปี อ่ะ งงมากมาย เหอๆ เลยต้องลงใหม่แต่ติดที่ว่า ผมโหลดบิทค้างไว้อยุ่อ่ะ ต้องทำไงหรอ ครับ ถึงจะไม่ให้ บิทที่โหลดค้างอยุ่ หายไปอ่ะ หรือว่า ลงวินโดร์ใหม่แล้ว พอลงโปรแกรมเข้าไปมันก็จะกลับมาเหมือนเดิมอ่ะ หรือ มีทางไหน บ้างไหม ครับที่จะไม่ให้หายไปอ่ะ

ผมใช้โปรแกรม ไมโครเทอเรน อ่ะ หรือ utorrent ที่เรารุ้จักกันดี ครับ ช่วยด้วยนะครับ อิอิ
        ใช้โปรแกรม AVG หายครับ ไวรัสตัวนี้ผมลองมาแล้ว ลองโหลดไปใช้ดูคับ
        http://sv2.gushare.com/file.php?file...4037dbe9a2d12f
        ตัวกู้คืน task maneger http://sv5.gushare.com/file.php?file...6d3f3597ede687
        Last edited by kul_kup; 15 Jan 2008, 21:07:07.

Comment

หายไม่หาย รายงานผลด้วยนะคับ จะได้ช่วยหาวิธีแก้กันต่อไป

Comment

ผมเป็นบ่อยครับ แบบว่าโหลดค้างๆ คาๆ ไว้ แล้วก็ลงวินโดว์ใหม่ แล้วก็กลับไปโหลดต่อจากเดิมไม่เสียเวลา
            บางทีนะครับ คือ ผมใช้ 2 OS อยู่ โหลดใน Windows XP ยังไม่เสร็จ ดันคิดถึงอยากใช้ Vista เลย Restart ใหม่ แล้วเข้า Vista แล้วค่อยโหลดต่อเลยจำเสร็จครับ อิอิอิ
            ขั้นตอนมีดังนี้ครับ

1. ย้าย ที่เก็บไปไว้ใน Drive อื่นๆ ที่ไม่ใช่ Drive ที่จะ Format เช่น D: หรือ E:
            2. format แล้วลงวินโดว์ตามปกติ
            3. ติดตั้งโปรแกรมสำหรับโหลดบิทตามปกติ ไม่ว่าจะเป็น uTorrent หรือ BitComit
            4. เข้าไปในเวปบิท แล้วก็หาโปรแกรมเดิมที่ต้องการจะโหลดต่อ เมื่อหาเจอก็กดโหลดเลย
            5. ที่เก็บไฟล์ มีให้เลือก 2 ทาง คือ ไม่ย้ายไฟล์ที่เก็บไว้กับไปไว้ที่เดิม ก็ เปลี่ยน Directory ไปที่ใหม่
            5.1 ตั้งค่าให้ไฟล์ที่เรากำลังจะโหลดต่อให้ไปอยู่ใน Directory ที่เราย้ายไฟล์ไปเก็บไว้ เช่นใน D: หรือ E:
            5.2 ย้าย ไฟล์กลับไปไว้ที่เดิมก่อน แล้วก็โหลดต่อเลยด้วยขั้นตอนเหมือนเดิม
            5.3 ผมชอบแบบ 5.1 มากกว่าครับ
            6. จบข่าว
            Last edited by Drunk; 15 Jan 2008, 22:19:00.

Comment

ขอบคุณครับ แต่ลงใหม่ไปแล้วอ่ะ ไม่เปนไรช่างมันครับ อิอิ

Comment

braheam

1.คัดลอก โฟลเดอร์ Download ใน bitcomet ไปเก็บที่ drive D:
                2.เปิดโปรแกรม bitcomet คลิกขวาที่ไฟล์เรากำลังโหลด เลือก Save torrent as ไปเก็บที่ drive D:
                ประมาณนี้
                3.หลังติดตั้ง win ใหม่ ลงโปร bitcomet แล้วคัดลอก โฟลเดอร์ Download ใน bitcomet ที่เก็บใน drive D
                ไปไว้ที่ c......programfile.........bitcomet.......วางทับไปเลย
                4.หลังจากนั้น ไปเปิดไฟล์ torent ของแต่ละไฟล์ ที่เราเก็บที่ไดร์ d
                5.หลังจากนั้นก็จะโหลดไฟล์เก่าอย่าต่อเนื่องได้เลย
                6.เราทำได้บ่อยๆ แต่อาจเขียนไม่ค่อยเข้าใจ

Comment

^
                  ^
                  อันบนน่ะ ถูกต้อง

Comment

ทันไหมนี่

ไม่ต้องลงใหม่อ่ะหา scan ดีๆ อัพเดทซักหน่อยก็แก้ได้แล้ว

ปล. task manager หา CPE17 มาลงก็หายละ

Comment

HijackThis ก็ดีนะ

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                        ขอออกตัวไว้ก่อนนะคับ ผมไม่ได้ใช้ utorrent (ใช้ Bitcomet)
                        แต่ว่าหลักการ การดาวโหลดไฟล์ต่อ น่าจะคล้ายๆกัน

ทางเลือก มีอยู่2ทาง
                        1. อดทนโหลด ให้เสร็จแล้วค่อยลง windows ใหม่ d(^__^")b
                        2. สำรองไฟล์ที่โหลด ยังไม่เสร็จเอาไว้

- ลง windows ใหม่
                        - โหลดไฟล์ บิทตัวนั้นมาใหม่
                        - ทำการ Hash check %การดาวโหลดจะเป็นเหมือนกับตอน ก่อนลง windows คับ คุณก็ ดาวโหลดไฟล์
                        นั้นๆ ต่อได้เลย

ปล. รอคนที่ใช้ utorrent มาบอกเพื่อความชัว อีกทีละกันคับ
                        ปล2. ผมเองก็ โดนไวรัส เหมือนกันคับตอนนี้ CPU มันวิ่งที่ 25% ตลอดเลย กดปิด วิ่ง 0%ซักพัก
                        เดียวมานวิ่ง 25% อีกแระ เฮ้อ.... ถ้าใช้ P4 ตัวเก่า สงสัย มันวิ่ง100% แน่เลยเนี้ย

Nod32 / Avast หาไม่เจอ เฮ้อ...ๆๆๆๆๆๆ มันชื่อนี้คับ ************MeowHtmSixth.exe************

ท่านใดทราบวิธีแก้ รบกวนด้วยนะคับ

ผมชอบวิธีที่2ครับ เพราะผมCopy ใส่ HDD พบพาไปที่ไหนก็ได้ครับ

Comment

ของผมอยู่ไดร์ฟ D (ดาต้า) เพราะผมลง 3 OS วิธีการนั้น Help ของ uTorrent บอกเอาไว้ (ถ้าต้องการแบบละเอียด) แต่ถ้าต้องการคร่าวๆก็

1. ก๊อปปี้โปรแกรม uTorrent จาก Program Files ทั้งโฟลเดอร์ไปไว้ไดร์ฟ D
                          2. ก๊อปปี้ settings.dat, resume.dat, rss.dat, dht.dat ไปไว้ไดร์ฟ D ด้วย (แต่ผมจำไม่ได้ว่า มันเก็บอยู่โฟลเดอร์ไหน ให้ดูจาก Help)

จากนั้นก็ทำ shortcut ... แค่นี้ก็เรียบร้อย

Comment

Working...
                          X