Announcement

Collapse
No announcement yet.

C1E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C1E

ไม่รู้ว่าตั้งถูกหมวดรึป่าว

CIEมีตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ
    ผมเข้าใจมากับชิปnorthbridge เข้าใจถูกรึป่าวครับ หรือว่ามากับCPUแต่เมนบอร์ดต้องซัพพอร์ท
    มากับCPU ซึ่งเมนบอร์ดต้องรองรับ

บอร์ดรุ่นใหม่มีทุกตัวรึป่าว ถ้าไม่ใช่ ดูยังไงว่ามีรึไม่มี

ตั้งใจว่าจะเอาceleron 420กับasrock wolfdale1333-d667 มาเปิดโหลดบิต ไม่ทราบว่าบอร์ดตัวนี้มีC1Eรึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Josious; 15 Jan 2008, 13:40:30.

มากับ CPU
    MB ต้องรองรับ
    420 ไม่น่าจะมี เพราะมันลดตัวคูณไม่ได้ C1E มันจะคอยลดตัวคูณท่าเดียว

Comment

ถ้าผมเอามาโหลดบิต
      celeron 420 กินไฟ35w แต่ไม่มีC1E กับ E2140 กินไฟ65W แต่มีC1E อย่างไหนมันจะประหยัดไฟกว่ากัน
      เราไม่พูดถีงราคา CPU นะครับ เพราะต่างกัน1000เดียว เอาระยะยาวดีกว่า

Comment

อันนี้น่าคิดครับ
        ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Josious View Post
          ถ้าผมเอามาโหลดบิต
          celeron 420 กินไฟ35w แต่ไม่มีC1E กับ E2140 กินไฟ65W แต่มีC1E อย่างไหนมันจะประหยัดไฟกว่ากัน
          เราไม่พูดถีงราคา CPU นะครับ เพราะต่างกัน1000เดียว เอาระยะยาวดีกว่า
          ตามรูปครับ อิอิ
          Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:39:03.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ตัวคูณลด แสดงว่า d420 ก็มี C1E
            เดาว่า C1Eขึ้นอยู่กับ cpu codename

Comment

แล้วอย่างนี้บอร์ดที่ใส่ celeron 420 ได้ จะซัพพอร์ททุกตัวป่าวหว่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ท่านอิม รบกวนถามหน่อย
                ตามรูป ลดตัวคูณจากใน bios หรือ 420 มันสามารถลดตัวคูณได้จาก C1E ครับ

Comment

Originally posted by Josious View Post
                  แล้วอย่างนี้บอร์ดที่ใส่ celeron 420 ได้ จะซัพพอร์ททุกตัวป่าวหว่า
                  น่าจะทุกตัวนะครับ
                  Originally posted by hikky View Post
                  ท่านอิม รบกวนถามหน่อย
                  ตามรูป ลดตัวคูณจากใน bios หรือ 420 มันสามารถลดตัวคูณได้จาก C1E ครับ
                  เซเลร่อน 420 ไม่มีการลดตัวคูณครับ อันนี้ผมไปเปิด C1E ครับ

Comment

เซเลร่อน 420 ไม่มีการลดตัวคูณครับ อันนี้ผมไปเปิด C1E ครับ
                    แสดงว่า 420 ก็มี C1E เหมือนกันซิครับ
                    ตัวคูณมันถึงลดจาก 8 เหลือ 6 ได้

เข้าใจผิดมาตลอด นึกว่า Celeron ไม่มี C1E แล้ว run ด้วยความเร็ว fix คงที่ตลอด

Comment

ขอบคุณ ท่านอิมพีเรียลกับท่านhikky มากครับ สำหรับข้อมูล

Comment

Working...
                      X