Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ S41ผมภาพเหมือนจะไม่ละเอียดครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ S41ผมภาพเหมือนจะไม่ละเอียดครับช่วยที

คือเวลาเรามองจอจากด้านล่างขึ้นบน(มองเฉียง) ภาพมันจะแตกๆ เป็นกะ ลองเปิดIEแล้วดูตรงเมนูบาร์ที่สีเทาทั้งแถบจะเป็นหมดเลยเห็นชัดเลย ถ้ามองตรงๆภาพจะปกติดี(ปรับภาพ 32bit)
    ยิ่งถ้าปรับเป็น 16bit จะเห็นได้ชัดโดยมุมมองปกติเลยเป็นกะทั้งจอเลย ลองลงdriverตัวใหม่แล้วก็ไม่หาย ผมลองต่อออกVGA ไปจอ LCD ไม่เป็นอะไร (ปรับภาพ32bit) แสดงว่าเป็นที่จอภาพของตัวnotebook

เครื่องใครเป็นแบบนี่บ้างครับ
    เรียนเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ช่วยตอบทีครับ

มีเพื่อนที่ใช้ไป 3 เดือน เส้นแนวตั้งยาวจนสุดจอ ที่ LCD แต่ เครมได้
    อาการนี้ลองเอาไปที่ศูนย์ดู

Comment

แล้วโดยปกติเครื่องรุ่นนี้ เรามองเฉียงจากด้านล่างขึ้นบนภาพมันจะเป็นกะแตกๆมั้ยครับ

Comment

Originally posted by korndate View Post
        แล้วโดยปกติเครื่องรุ่นนี้ เรามองเฉียงจากด้านล่างขึ้นบนภาพมันจะเป็นกะแตกๆมั้ยครับ
        บางเครื่อง

Comment

ของผมไม่เป็นน่ะ..

Comment

ผมไม่เป็น

Comment

Working...
            X