Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

หรือมี ยี่ห้ออื่น แนะนำไหมคับในช่วงราคา ไม่เกิน 1200 bht.

ขอบคุณคร้าบ

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่samsung

Comment

ข้อยี่ห้อดีๆคับใช้ดีทนทานราคา + ได้อีก 2-3ร้อย

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
        ถูกต้องนะครับ

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
          เห็นด้วยครับ แต่ผมเชียร์ lite-on ทนดี ขนาดไรท์ไปเป็นร้อยยังอ่านแผ่นที่ samsung ของใหม่ยังอ่านไม่ออกได้เลยครับ

Comment

แล้ว pioneer sata ที่ร้าน jib ขายอยู่เป็นไงครับ

Comment

Lite on ก็ดีคับ ขายคุณภาพ/ไม่ได้ขายแบรนด์คับ

Comment

ผมใช้ LG มา 3 ตัวยังดีทุกตัว
                ้H20L-เกือบ 2 ปี
                ็H55L-6เดือน
                ็H62L-2เดือน
                หรือผมโชคดีหว่า

Comment

ผมว่าประเด็นไม่ใช่แค่ใช้ได้กี่เดือนนะครับ น่าจะดูความเร็วด้วย
                  ซัมซุง เลี่ยงเลยครับ แต่ถ้าท่านสนใจ PM มาได้เลยคับผมมี SH-S182 ตัวใหม่ ประกัน SiS ถึงเดือน 11 ขายให้500 แต่มันไม่อ่านแผ่นนะครับ ซื้อมาไร้ท์ไม่กี่สิบ ไม่อ่านซะล่ะ ประกัน SiS ด้วย ขี้เกียจเคลม สนใจอย่าลืม PMนะ
                  แต่ถ้าไม่สนใจก้แนะนำ ASUS รุ่น 1608P3S ขายอยู่ก้แค่ 700เอง

Comment

ถูกต้องนะครับ

Comment

ไม่ทนครับ ของ Samsung เอาแนะ นํา Lite-on กับ Asus ครับ Pioneer ก็ดีครับ

Comment

วันนี้เพิ๋งซื้อ asus 1814BLT มาครับ ยังไม่ได้ไรท์เลย ไว้เด๋วใช้ไปซักพักแล้วจะมาบอกละกัน แต่ผมแนะนำว่า อย่าเล่น samsung เหมือน rep ข้างบนครับ ใช้ได้ไม่นานก็เจ๊ง และที่แสบที่สุด ประกันหมดปุ๊บ พังปั๊บ เลิกซื้อเลยครับ ยี่ห้อนี้ Lite on ก็ไรท์ดีนะ แต่มีปัญหาเรื่องสายพาน กดแล้วถาดไม่ยอมเลื่อน ไม่รู้ปัญหานี้เขาแก่หรือยัง แต่ก็เลิกซื้ออีกเหมือนกันครับ เพราะมันประกัน D(ห่วย)-COM

Comment

ตามนั้น

Comment

Originally posted by burmkung View Post
                            วันนี้เพิ๋งซื้อ asus 1814BLT มาครับ ยังไม่ได้ไรท์เลย ไว้เด๋วใช้ไปซักพักแล้วจะมาบอกละกัน แต่ผมแนะนำว่า อย่าเล่น samsung เหมือน rep ข้างบนครับ ใช้ได้ไม่นานก็เจ๊ง และที่แสบที่สุด ประกันหมดปุ๊บ พังปั๊บ เลิกซื้อเลยครับ ยี่ห้อนี้ Lite on ก็ไรท์ดีนะ แต่มีปัญหาเรื่องสายพาน กดแล้วถาดไม่ยอมเลื่อน ไม่รู้ปัญหานี้เขาแก่หรือยัง แต่ก็เลิกซื้ออีกเหมือนกันครับ เพราะมันประกัน D(ห่วย)-COM
                            Lite on ถาดไม่เลื่อนเหมือนกันคับ ส่งเคลมไป กลับให้ยี่ห้อ LG มา เลยซื้อตัวใหม่เป็นAsusเลย จบปัญหาทุกอย่าง เซ็งเป็ดกะ COM-7

ผมว่ายอมเสียตังอีกนิดใช้ Asus ดีกว่าคับ แพงกว่า1-200 คิดเอาว่าจ่ายค่ารถเวลามาเคลมไปก็ล่ะกัน

ไม่งั้นจะเสียประสาทแบบผม ส่งเคลมไปรอบ ได้ LG มายังไม่อ่านแผ่นอีก ต้องส่งเคลมรอบ2 ค่ารถวิ่งเคลมไปเคลมมาจะแพงกว่าเครื่องแล้วคับ

อีกทั้งยังต้องรอ กว่าจะได้คืนอีก3อาทิตย์ถึง1เดือน ผมส่ง2รอบ ต้องเสียเวลาร่วม2เดือน ซื้อยี่ห้อถูกกว่ากันแค่ 1-200 ไม่คุ้มคับ

ใช้ Asus ไปเลยดีกว่า จบปัญหาทุกอย่าง ราคาไม่เกิน1300บาท น่าจะหาซื้อได้แบบสบายๆ

Comment

ถ้าให้แนะนำจริงจากประสบการณ์ ช่างTKบอกมา
                              - lite-on หรือ LG คุณภาพพอๆกัน ใช้ดี,ปัญหาน้อยสุด
                              - ASUS มีปัญหาเรื่องเลือกแผ่นบ้าง,อ่านช้าบ้าง
                              - sumsung อย่าไม่ใช้เลยครับ,ไม่ดี,เสียง่าย

Comment

Working...
                              X