Announcement

Collapse
No announcement yet.

###ใครใช้ Modem ของ TOT บ้าง มีปัญหาๆ###

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ###ใครใช้ Modem ของ TOT บ้าง มีปัญหาๆ###

คือ modem มันขึ้น Limit อะไรซักอย่้างจำไม่ได้ ที่มันเป็นเครื่องหมายตกใจสีเหลือง ๆอ่ะ
    แรกๆใช้ได้เพิ่งมาเป็นเมื่อวาน เหมือนมันไม่จ่ายไอพี ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    ตัว Modem เป็นแบบหัว RJ 1 หัว กับ USB อีก1หัว อ่ะครับ ยี่ห้อ Xavi ของที่ TOT ให้มา

แล้วตรงช่อง USB ต่อแล้วก้อไม่พบฮาร์ดแวร์ด้วย
    ลงไดร์เวอร์ใหม่ก้อไม่ได้ ลงแล้วไม่ผ่าน

ปล. แม้กระทั่งเชื่อมต่อแลนไม่ได้ไม่น่าจะเกี่ยวกับ TOT จิงๆ
    ----------------------------------
    ใครพอจะเจอปัญหาแล้วรู้วิธีแก้บ้างครับ T T
    ----------------------------------
    Last edited by taeitxxx; 16 Jan 2008, 10:41:19.

อาจจะเสีย ครับ

Comment

น่าจะเป็นที่เครือข่ายนะ (ประมาณว่าสัญญาณตกหล่น)
      ลองปิดโมเดม ทิ้งไว้ซัก 15-30 นาที แล้วรีเครื่อง
      เปิดโมเดมให้คอนเนคใหม่ ถ้าเครือข่ายไม่มีปัญหาน่าจะใช้ได้
      ของผมก็เคยเป็น ทำแบบนี้หายคับ ช่างเค้าสอนมา
      ถ้าทำแล้วไม่หาย ลองโทรเช็ค Admin ดูว่าระบบมีปัญหามั้ย

Comment

ของผม ใช้adsl ตะก่อนต่อเน็ต ได้ปกติ เดี๋ยวนี้ เวลาต่อ มันจะมีเครื่องหมายตกใจสีเหลืองขึ้นมาเหมือนกันเยลยอ่ะครับ เเต่ใช้ได้นะ เเล้วความเร็วก้อลดด้วย จาก1mbเหลือ512kb ไม่รุ้ว่าพ่อไปลดหรือป่าวอ่ะ -*-

Comment

TOTเป็นที่ระบบครับ ก่อนที่จะโทษใครผมมองที่ตัวเองก่อนไม่มีปัญญาsetให้มันใช้ได้ ก็เลยไม่เล่น อีก1อาทิตย์หายเซ็งกลับมาดู ไม่ต้องทำอะไรก็ใช้ได้เเล้ว หลังๆเจอเเบบนี้บ่อย ออกไปทำงานนอกบ้านเลยดีกว่า

Comment

ผมไม่ได้โทษใครเลยน่ะ

Comment

Working...
            X