Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับพี่ๆ

ตอนนี้ผมใช้ mac office2004 แต่ไม่สามารถพิมพ์ ภาษาไทยได้ใน word ไม่ทราบว่าพี่ๆพอรู้มั้ยครับต้อง ทำอย่างไรบ้าง หรือต้องโหลด font มาเพิ่มครับ

ลองเปลี่ยนฟอนต์ดูก่อนครับ บางฟอนต์คิดว่าใช้ได้บางทีจะใช้ไม่ได้ครับ

ถ้ายังไม่ได้หรือไม่ได้ทุกฟอนต์เลยเดี๋ยวมาว่ากันอีกที

---------
    ปล. ใช้ osx เวอร์ชั่นไหนครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ leopard 10.5.1 อยู่ครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ลองเปลี่ยนฟอนต์ดูก่อนครับ บางฟอนต์คิดว่าใช้ได้บางทีจะใช้ไม่ได้ครับ

ถ้ายังไม่ได้หรือไม่ได้ทุกฟอนต์เลยเดี๋ยวมาว่ากันอีกที

---------
        ผมลองหมดแล้วครับมันก็ยังอ่านไม่ออก เป็นตัว สี่เหลี่ยมอย่างเดียวเลยครับ
        แต่ใน excel พิมพ์ไทยได้ปกติครับ

Comment

ไม่เคยเป็นเหมือนกันอ่ะครับ - - ถ้าพิมพ์ไม่ได้มันจะพิมพ์ไม่ได้ทุกโปรแกรมเลย (ที่เคยเป็นสำหรับ office นะ)

รอผู้รู้มาตอบ - -"

Comment

MS Office 2004 เคยลองใช้ดูนะ มันไม่ Support ไทยน่ะ แม้ว่าจะมี hardlock ก็ตามครับ
            แต่อาจจะใช้ font พวก unicode ได้ครับ

ผมใช้ version 2003 ครับ ลงตัวสุดแล้ว

Comment

Originally posted by HaChiBeE View Post
              MS Office 2004 เคยลองใช้ดูนะ มันไม่ Support ไทยน่ะ แม้ว่าจะมี hardlock ก็ตามครับ
              แต่อาจจะใช้ font พวก unicode ได้ครับ

ผมใช้ version 2003 ครับ ลงตัวสุดแล้ว
              ขอบคุณคราบเดี๋ยวจะลองหามาใช้ดูครับ

Comment

Working...
              X