Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่เคยไปเดินพันทิพย์เลยท่านไดไปบ่อยเนาะนำร้านดีๆให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เคยไปเดินพันทิพย์เลยท่านไดไปบ่อยเนาะนำร้านดีๆให้ที

ว่าจะไปพรุ้งนี้อะครับหรือไม่ก็มะรืนไม่เคยไปเหยียบเลยจะไปถอยการ์ดจอกับPsuร้านใหนที่ดีๆของมีไม่ขาดและราคาถูกอิอิชั้นใหนแนะนำด้วยครับเคยอ่านเจอบ่อยๆในเวบนี้ก้โกบอลกับเจไดดีหรือเปล่าครับแล้วร้านสถิตนะที่ได

http://www.tkcom99.com/map.php?PHPSE...ce9283cbf0e5d6

Comment

ของผมชอบไปเจไดอ่ะ

Comment

Busitek ก็ดีนะครับ

Comment

tkcom jedi

Comment

ทีเค

Comment

TK Jedi ผมเข้าแต่ 2 ร้านนี้คริคริ แต่ใจชอบเข้าร้าน JEDI มากก่าคริคริ ^_^

Comment

ผมซื่อหลาย ร้านอะ jib bustek c&m jedi hwh อยุ่ที่ของว่าจะซื่ออะไร แล้วก็เทียบราคาและประกัน
                เช่น ถ้าของเหมือนกันประกันเหมือนกันก็จะอยู่ที่ ราคาแล้วล่ะเป็นตัวตัดสิน 555+

Comment

ไปโซน บันไดเลื่อน ไม่เลื่อนซิ ถูกโคด

Comment

ผมไปบ่อยครับ เพราะบ้านอยู่แถวประตูน้ำ และขากลับจากมหาลัยผมจะใช้เดินเอา (ถ้านั่งรถนี่กว่าจะพ้นมาบุญครอง พาราก้อน เซ็นทรัลเวิลด์ ซึ่งมันจะเปิดแข่งกันหาพระแสงอะไรไม่รู้ สรุปว่าผมเดินเอาเร็วกว่าระยะทางแค่ 2 กิโลนิดๆนั่งรถทีเป็นชั่วโมง)

พันทิพเมื่อ 5-6 ปีก่อนผมว่าหลากหลายและมีเสน่ห์กว่าปัจจุบันครับ มีร้านมากหน้าหลายตา ของขายแตกต่างกันไป ปัจจุบันพันทิพมีร้านที่นับได้จริงๆไม่กี่แบบ ซึ่งขายของซ้ำซาก ป้ายราคาก็หน้าตาเดิมๆ
                    1. HwH
                    2. JIB
                    3. เครือ COM7
                    4. Minter
                    5. WBC
                    6. Speed
                    7. เครือ Newcastle
                    แค่ 7 พวกนี้ก็ล่อไปเกิน 70% ของร้านขายชิ้นส่วนคอมฯทั้งหมดในพันทิพแล้วหน่ะครับ พวกอิสระเหลือจริงๆไม่กี่ร้านเอง Busitek, Orchid, Compute&more, TKcom, Jedi

Comment

Working...
                    X