Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคราบบบเรื่องเล่นแล้วจอมืด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคราบบบเรื่องเล่นแล้วจอมืด

เริ่มด้วยก่อนหน้านี้ผมไช้คอมสเป็ค
    P4 531 3Gh
    ลเมนบอดร์โซเทค ชิบ915gpo-frg
    การ์ดจอ6600LE
    แรม512*2/400 คิงตั้น
    สเป็คนี้อ่ะครับ เล่นมาประมาน1ปี แต่สังเกต ชิบน้อตบิทร้อนมากๆๆประมาน70องศา ร้อนแบบนี้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไช้แล้วครับเอาพัดมาติดบนน้อตบิทช่วย ก็เปิดคอมไม่เคยปิด มา6-7เดือน ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    และแล้วผมก็จัดการเปลี่ยนการ์ดจอเป็นสปาร์ค8600GT เอกทรีม 2.0 ปากดว่าเล่นเกมไปซัก15นาทีจอมืดครับ แต่ถ้าดูหนังฟังเพลงเฉยเปิดไปเลย24ชมครับจอไม่มีมืด เรื่องการ์ดจอลองไปเครมมาแล้วแล้วก็ไห้เค้าลองเทสเรียวร้อยไม่มีเสียครับ
    แต่พอถอดออกจากเคสแล้วไปลองที่พันทิพซึ่งแอร์เย็นมากๆ ไม่ออกอาการครับอย่างรู้ว่าเป็นไปได้ป่าวอาการนี้ว่าเป้นที่ความร้อน
    มีไครเคยเจออาการนี้ มาบอกกล่าวกันด้วยคราบบบ

สาเหตุอาจจะเป็นเพราะจ่ายไฟไม่พอ
    ใช้ Power กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไร

Comment

พาวเวอร์ 450W DELUX แท้ ตอนถอดไปลองที่พันทิพ ถอดไปทั้งซัพพลายด้วยครับตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่ซัพพลาย

Comment

Working...
      X