Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Asus - A8S มาแลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by loneliness View Post
    ผมใช้ Asus A8sc-4p131

อ่า..เสียการ์ดจอ อย่างเดียว อย่างอื่นแรงหมด ^^

ว่าจะรอ F8sv มาแล้ว จาเอาไปturnอ่า...
    โย้ว..มีเพื่อนแล้วใช้รุ่นเดียวกันเลย แต่ว่ามีปัญหาเรื่องกล้องไหมครับของผมเวลามันเปิดกล้องใช้ที่ my com แล้วมันกระตุกๆ อ่ะ บางทีก็ค้างไปเลย งง มาก ลงวินโดวส์ มาสองครั้งแล้วก็ไม่หายโหลด driver มาใหม่ก็ไม่หายไม่รู้จะเอาไปเคลมได้อ่ะป่าวเนี่ย

Comment

เทส 03 05 06 ตู้ปลามาหน่อยดิครับ

Comment

เรื่องลง XP แล้วกล้องกระตุกนะคะ เมื่อวันเสาร์เราไปที่ศูนย์ ASUS ตรงสวนลุมมาค่ะ
        พี่เขาลง driver ให้ใหม่ (เราใช้ XP เหมือนกัน) หายกระตุกเลย ลองไปที่ศูนย์ดูนะคะ เพราะตอนแรกเครื่องเรามันเสียงดังแก๊กๆ ตรงไฟกระพริบ พี่เขาเลยลง Driver กล้องให้ใหม่ (ไม่รู้เกี่ยวกับกล้องได้ไง) ทีนี้กล้องหายกระตุกแล้วเสียงก็ไม่ดังแก๊กๆ แล้วด้วยค่ะ

Comment

โอ้ กว่าจะมีคนซื้อมาใช้

ผมซื้อมาเมื่อเดือนส.ค.ปีที่แล้ว ได้มาตัวสุดท้าย แล้วก็หายไปเลย 5 เดือน โผล่มาขายอีกทีราคาลดไปหมื่นนึง

ก็โอเคนะ บานพับไม่แตกอะไร แต่การ์ดจอห่วยไปหน่อย ลองหาดูในเนตมีขายเหมือนกัน 8600 M GT 512 MB แต่ไม่น่าจะใส่กับรุ่นนี้ได้

ตอนนั้นรหัส A8sc160td

Comment

ของผมก็ A8jm18dsm ตอนนี้สีลอกมาก บานพับร้าวเครื่องร้อนหน่อย

Comment

พึ่งซื้อมาจะครบสองสัปดาห์แล้วครับ เล่นเกมส์ก็ใช้ได้ครับ แต่รันงานบางอย่างยังไม่ค่อยได้ครับ ขนาดแรมสองกิก แล้ว แต่ผมรันงานทีก็ สมควรอยู่หรอกครับที่เครื่องต้องช้า เพราะรัน sql 2005 ดอทเนต 2005 แถมเปิดเพลงจาก ดีวีดี แล้วเล่นเนตอีกต่างหาก แต่โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ

Comment

ไหน ๆ ก็มีคนขุดละ ขอระบายหน่อย
                ผมหลงผิดซื้อ A8Sc ตัวนี้มาเมื่อเดือน 7 ปีที่แล้วครับ ด้วยที่คิดว่า 8400 เป็นการ์ด Series 8 เลยคิดว่าแรง
                ราคาตอนนั้น 46900 ไม่ Vat ครับ พอ vat ก็ 51200 ครับ
                - ผลจากที่เทสเกมส์หลาย ๆ เกมส์ ช้ำใจมาก ๆ ครับ หงุดหงิดสุด ๆ ดุแล้วเหมือนไม่ต่างกับ Go 7300 เลย
                ผมไม่สนอะไรละครับ ตัดใจถอย 5920G มาอีกตัว ( เสียดายเงินมาก ๆ ) แต่คุ้มค่ากว่า A8Sc ที่ซื้อมาก ๆ ครับ
                ตอนนี้ A8sc เก็บอยู่ในกล่องอย่างดีเลยครับ เหอๆๆ ยังไม่คิดจะใช้มันเลยจนกว่า Acer เครื่องนี้จะมีปัญหาครับ

ถ้าพูดไปขัดใจกับสาวก A8Sc ก็ขออภัยครับ มันอึดอัดมาก ๆ หงุดหงิดกับเครื่องนี้สุด ๆ ด้วยความที่คิดว่าแรง แต่ที่ไหนได้ ไม่เลย

Comment

ใช้ A8sc-4p131 อะ

ปล.ก้อใช้ดีนะ เหอะๆ
                  Last edited by iwve0007; 19 Mar 2008, 19:29:31.

Comment

Originally posted by iwve0007 View Post
                    ใช้ A8sc-4p131 อะ

ปล.ก้อใช้ดีนะ เหอะๆ
                    ของผม 4P057 ครับ
                    เรื่องใช้งานมันก็ได้อยู่หรอกครับ เพียงแต่ผมติดเรื่องการ์ดจอน่ะครับ
                    ซื้อตอนออกใหม่ ๆ เลยอ่ะ
                    ถ้ามันไม่แพงคงไม่เสียดายหรอกครับ

Comment

แรกๆ ผมก็เซง พอๆ กับท่าน Pokdang ที่จ่ายแพงกว่าแต่ ได้การ์ดจอสู้ S41 ไม่ได้ แต่ตอนนี้ ผมเพียงและคิดว่าจะใช้มันให้คุ้มค่าครับ จะใช้จนมันเสียแล้วคอยซื้อใหม่ และก็เลิกคิดที่จะ เปลี่ยนทั้งๆที่ยังใช้ไม่คุ้ม เพียงเพื่อการ์ดจอ ผมว่าใครซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มค่า อย่าไปหลงยึดติดครับ ไม่อย่างนั้น จะไม่มีความสุขกับของที่ซื้อมา เพราะผมเคยเป็น

Comment

Originally posted by zodamax View Post
                        แรกๆ ผมก็เซง พอๆ กับท่าน Pokdang ที่จ่ายแพงกว่าแต่ ได้การ์ดจอสู้ S41 ไม่ได้ แต่ตอนนี้ ผมเพียงและคิดว่าจะใช้มันให้คุ้มค่าครับ จะใช้จนมันเสียแล้วคอยซื้อใหม่ และก็เลิกคิดที่จะ เปลี่ยนทั้งๆที่ยังใช้ไม่คุ้ม เพียงเพื่อการ์ดจอ ผมว่าใครซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มค่า อย่าไปหลงยึดติดครับ ไม่อย่างนั้น จะไม่มีความสุขกับของที่ซื้อมา เพราะผมเคยเป็น
                        ผมพยายามทำใจอยู่หลายรอบเหมือนกันครับ แต่เป็นคนชอบเล่นเกมส์อ่ะครับ ไม่รู้ทำไง
                        เลยซื้อเครื่องใหม่ ( ยังพอมีทรัพย์อยู่ แต่ถ้าขัดสนจริง ๆ ก็คงซื้ออีกเครื่องไม่ไหวล่ะครับ )
                        แล้วตอนนี้ก็เก็บ A8Sc ใส่กล่องเตรียมส่งไปให้พี่ใช้แล้วล่ะครับ ขานั้นเค้าไม่ค่อยสนเกมส์เท่าไหร่ครับ

Comment

เพิ่งได้ A8S มาครับ
                          ขอร่วมแจมด้วยคน

Comment

ผมคิดว่าคุ้มค่ากับราคาเงินดีครับ

Comment

A8sc4P131 ครับ เพิ่งได้จากคอมมาร์ท2008นี่เลยครับ
                              ใจชอบAsusอยู่แต่ไงไม่รู้มาโดนรุ่นนี้ซะ เตรียมไป40000กะเอาแรงๆซะหน่อยแต่ก็ช่างมัน ภูมิใจในสิ่งที่เรามีพอแล้วครับ

Comment

ของผม A8Jp มีเรื่องสงสัยครับ การ์จอของผมเป็น ATI Mobility X1700 ถ้าหาพวก Nvidia ที่อยู่ในตระกูล A8 เหมือนกัน คิดว่าจะสลับกันได้ไหมครับ เพราะ Asus ใช้ MXM แบบ Reverse รูยึดน็อตก็ไม่เหมือนมาตราฐาน

Comment

Working...
                                X