Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ Wirless USB แบบคุณภาพคุ้มราคาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ Wirless USB แบบคุณภาพคุ้มราคาหน่อยครับ

เอาแบบราคาปกติน่ะครับ ของใหม่ซัก 800-1300 บาท
    เคยเห็นของ D-link มันมีสายยาวๆ ต่อจาก USB มาวางหลัง Case ก็สวยดีครับ
    (น่าจะดีกว่าเสียบหลังเครื่อง กลัวอับสัญญาณ)

เอาที่ท่านๆ เคยใช้และประทับใจน่ะครับ (ใช้กับหอพักครับ)

ของ d-link ก็โอเคครับ ใช้อยู่

Comment

Originally posted by wit_ptd View Post
      ของ d-link ก็โอเคครับ ใช้อยู่
      เหมือนกัน

Comment

ผมมีตัวที่ หลายๆท่าน ก่อนหน้าว่ามา

D - link ตัว จี๊ด

USB + สายต่อ เพิ่มประสิทธิภาพ

ลองไป เช็ค ราคา ห้างมาก่อนก็ได้ครับ

แล้ว มา บอกผม

เดี่ยว ผม ให้ ถูกกว่า ร้อย สองร้อย

( ตอนนี้ ใช้ NOTEBOOK แล้ว มันมี Wirless ในตัว เลย ไม่ได้ใช้ )

Comment

Netgear รุ่น WG111v2 ครับ ราคาประมาณ 760 - 790 สัญญาณดีกว่า D-Link DWL-G122

แนะนำตัวนี้คือ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ประทับใจกว่า D-Link ตัวที่บอกครับ

Comment

ชักมีตัวเลือกใหม่ๆ ท่านใดมีเสริมไหมครับ

Comment

นานๆ แวะมาดันซักทีครับ

Comment

ผมใช้ edimax ที่มีเสา ก็ใช้ดีน่ะ

Comment

Originally posted by vampire opera View Post
                  ผมใช้ edimax ที่มีเสา ก็ใช้ดีน่ะ
                  ใช้ดีครับ ราคา 1050 ครับผม

Comment

ของดีลิงค์ตัว 800 อ่ะ ใช้อยู่ดีไม่มีปัญหา..................

Comment

แนะนำ edimax รุ่นมีเสา 1xxx แรงครับ ออพชั่นเยอะ

เคยใช้ linksys usb54g ก็กลับมาหลงรักตัวนี้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่แวะมาร่วมแชร์ประสบการณ์ USB Wireless ครับ

Comment

เงินถึงก็เล่น Linksys ไปเลยครับ

กลางๆ ก็ Netgear หรือ D link ก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ

Comment

ไม่แน่ใจว่าที่หอพักเขาปล่อยมาแรงขนาดไหนครับ กลัวซื้อมาแล้ว ใช้ไม่คุ้มเงินน่ะครับ

Comment

Working...
                            X