Announcement

Collapse
No announcement yet.

Arctic Cooling - VGA Silencer, Rev.3 มีถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Arctic Cooling - VGA Silencer, Rev.3 มีถามครับ

คือว่าเพิ่งสั่งซื้อ Arctic Cooling - VGA Silencer, Rev.3 จาก thaiheatsink เพิ่งได้ของเมื่อวานครับ พอได้ของก็ลองใส่ซะเลยกับ spark 9550 ddr2 256 พอประกอบเสร็จ เปิดเครื่องพัดลมดันไม่หมุน แกะแล้วมาใส่ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม งง มากเลยหรือว่ามันเสีย (คิดว่าประกอบถูกแล้วนะครับ) แล้วไอสวิชที่มันพ่วงมาด้วยคืออะไรครับ ขอบคุรครับ

ไม่มีใครตอบเลย แง่ ใจร้ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันหงะไม่เคใช้-*-

Comment

กำๆๆๆๆ

Comment

- สวิชที่มันพ่วงมาด้วยคืออะไรครับ

ผมเข้าไปดูใน web ของ Arctic เห็นเขาพิมพ์คุณสมบัติอันนี้ไว้
          ==>> Rated Fan Speed: 1200 / 2400 RPM
          ผมเดาๆ เอาว่าน่าจะเป็นตัวเลือกปรับรอบของพัดลมครับ

ส่วนเรื่องพัดลมไม่หมุนคงต้องสอบถามกับทาง thaiheatsink ดูครับ ว่า
          จะตรวจเช็คพัดลม เสีย หรือ ไม่เสียได้อย่างไร
          หรือ ต้องต่อสายและอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า

Comment

เนื่องจากผมไม่เห็นของจริง และ นึกขึ้นมาได้ว่า สวิชที่คุณถามถึง

คุณต่อขั้วสลับด้านกันหรือไม่ อาจจะเป็นตัวที่ทำให้พัดลมไม่ไหมุนก็ได้นะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ช่วยตอบอีกเร็วๆๆๆๆ ซื้อมาเสียดายตังอย่างแรง เฮ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอารูปมาลงหน่อย จะตอบง่ายชึ้นเยอะ

Comment

ลงรูปทำไงครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

คุณโทรถามร้าน ป่านนี้รู้เรื่องไปนานแล้ว มานั่งเฝ้าบอร์ดทำไม ??????

Comment

งง แฮะ ขอรูปหน่อยคับ

Comment

ลงรูปทำไงครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

วิธีโพสรูปอ่านกระทู้นี้ครับ

(~ ๏_ ๏)~วิธีโพสรูปลง เว็บบรอด์ OCZ เรื่อง ง่ายๆ ที่แรกๆ ผมยัง งง~(๏_ ๏~)
                          http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=3451

Comment

ใส่รูปไม่ได้เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

อยากรู้ด้วยครับง่าจะหามาใส่ของผมเหมือนกัน ปาร์ก9550 256mb ddr2 เอาไปใช้ที่ทำงานเคสมานอยู่มุมอับ(เนื่อที่จำกัด) เลยต้องการลดความร้อนมันครับ ใครู้ช่วยบอกทีครับจาได้ไปหามาใส่มั่ง

Comment

Working...
                              X