overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: บอร์ดGalaxyนี่ดีไหมครับ ราคาถูกเหลือเกิน 1390บาท

OverclockZone Member redondo16's Avatar

Default บอร์ดGalaxyนี่ดีไหมครับ ราคาถูกเหลือเกิน 1390บาท

ได้โบร์ชัวร์ของHWHมา มีบอร์ดGalaxyราคาถูกโค ตะ ระ

ตัวนี้ครับ GALAXY AN68M2S-DCEH2LH 7025/nFORCE630a 940/MICRO 1390บาท
    http://www.hwhinter.com/price_show2.php

ดูในเวปของGalaxy น่าจะตัวนี้ http://www.galaxytech.com/ProductMB_Details.asp?id=141

สังเกตุดูเป็นคาปาโซลิตด้วย ใครแอบถอยมายังครับ เป็นไงบ้าง

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ดูโล่งๆดี น่าหามาลอง หุหุ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ยังไม่เคยมีบุญได้ลองเลยครับ

ถ้ามีโอกาศจะเอามาเล่าให้ฟังครับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

อยากลองจังครับ ฮุๆๆๆ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

บอร์ดเล็กน่าสนใจมากมาย ถูกด้วย
    ถ้ามันแรงจริงๆ คู่แข่ง Asrock เลย

OverclockZone Member autobot33's Avatar

ที่เด่นๆมันจะเป็นเรื่องของการ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าชาวบ้านเค้านะ ผมคิดว่า
    แล้วก็ราคาถูกมาก จนผมเกือบไปสอยมา
    แต่ข้อเสียมันอยู่ที่ ram นั้นวิ่งเพียง single chanal เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะต่างจาก dual chanal มากป่าวนะ
    ผมเลยเปลี่ยนใจไปเลือก wolfdale1333 แทน 555+

cap_zone's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by autobot33 View Post
    ที่เด่นๆมันจะเป็นเรื่องของการ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าชาวบ้านเค้านะ ผมคิดว่า
    แล้วก็ราคาถูกมาก จนผมเกือบไปสอยมา
    แต่ข้อเสียมันอยู่ที่ ram นั้นวิ่งเพียง single chanal เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะต่างจาก dual chanal มากป่าวนะ
    ผมเลยเปลี่ยนใจไปเลือก wolfdale1333 แทน 555+
    ผมว่ามัน Dual channel นะครับ เพราะ MEM Controller มันอยู่ในตัวCPUไม่เกี่ยวกับบอร์ด แต่ก็ไม่รู้นะ

ผมไม่เคยเห็น พวกAM2 หรือ939 เป็น Single channel เลย

OverclockZone Member Lightron's Avatar

ถ้าไม่ติด single นี่น่าเอามาเล่นนะเนี่ย

OverclockZone Member autobot33's Avatar

Quote Originally Posted by cap_zone View Post
    ผมว่ามัน Dual channel นะครับ เพราะ MEM Controller มันอยู่ในตัวCPUไม่เกี่ยวกับบอร์ด แต่ก็ไม่รู้นะ

ผมไม่เคยเห็น พวกAM2 หรือ939 เป็น Single channel เลย
    slot RAM ครับของ Galaxy ตันนี้ มันเป็น single chanel ดูแค่สีของ slot ก็รู้
    มี 2 ช่อง ไม่ได้แปลว่า dual chanel ครับ
    Last edited by autobot33; 16 Jan 2008 at 01:05:11.

cap_zone's Avatar

^^
    อืมเข้าไปดูspecมาแล้ว Single channel จริงๆด้วย

เพิ่งเคยเห็นตัวแรกเลยนะนี่

OverclockZone Member redondo16's Avatar

คงกลัววิ่งไล่พวกการ์ดจอแยกอย่าง7100 7200 ทันมั้งครับ

OverclockZone Member

จริงๆ Dual กับ Single ใช้งานไม่รู้สึกครับผม ไม่แตกต่างนัก

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

Quote Originally Posted by digimontamer View Post
    จริงๆ Dual กับ Single ใช้งานไม่รู้สึกครับผม ไม่แตกต่างนัก
    -------------------
    ตามนั้นครับ ไม่ได้ต่างกันเลยครับ แบรนวิทย์ซิงเกิ้ลเหลือเฟือสำหรับโปรแกรมที่เราใช้ๆกันทุกวันนี้อยู่แล้วครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by guru View Post
    -------------------
    ตามนั้นครับ ไม่ได้ต่างกันเลยครับ แบรนวิทย์ซิงเกิ้ลเหลือเฟือสำหรับโปรแกรมที่เราใช้ๆกันทุกวันนี้อยู่แล้วครับ
    แค่ดูหนังผิดไม่กระตุกใช่ปะท่าน

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ซื้่อมาลองแล้วครับ
    LE 1100 กะ บอร์ดตัวนี้ +แรมเดิมที่ตกค้างอยู่ที่ห้องอีก 2 GB DDRII 800 + 1650 PRO
    ก็แรงดีออก (ไม่ได้ OC นะครับ ซื้อไปประกอบให้หลานใช้ เมื่อวันเด็กที่ผ่านมา+เอาไว้ใช้ทำงานเวลากลับบ้าน จะได้ไม่ต้องหอบโน้ตบุ้คไป)
    ที่ซื้อเพราะมันถูกดีครับ แพงไปก็ทำงานได้เท่ากัน
    และก็ตามท่าน GURU ด้วยอีกคน ที่ Single กะ Dual ครับ ไม่รู้สึกเลยจริงๆ ไม่ว่าจะเล่นเกมส์หรือทำงาน อาจจะเป็นที่สเปคมันไม่เทพและเราก็ไม่ค่อยได้ใช้งานสเปคเทพๆซักเท่าไร

ถ้าต้องการเครื่องประหยัดๆ ผมเชียร์ตัวนี้เลยจริง CPU+MB VGA ON ราคารวม มือ1 ไม่ถึง 2700 เลย
    แถมงานที่ออกมา ผมว่าดีกว่า ASROCK เยอะครับ แต่ยังไม่ชัวร์ว่าพอใช้ไปนานๆไปแล้วมันจะมีปัญหาอะไรมาอีกมั้ย

อีกหน่อย Single Channal ดูหนัง...ภาพและเสียงไม่กระตุกนะครับ...............ที่กระตุกน่ะ...ของท่านๆเอง 55

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

เดียวเสาร์อาทิตย์นี้กลับบ้าน จะลองเทสต์แล้วเอาผลเทสต์มาให้ดู ถ้าไม่ติดงานซะก่อนนะครับ

OverclockZone Member Nash66's Avatar

เยี่ยมเลยครับประหยัดมาก

OverclockZone Member heatie's Avatar

รอดูผลทดสอบครับ
    NF6P อาจโดนเบียดตกขอบได้ในกระทู้นี้^^

OverclockZone Member gochi's Avatar

รอดูผลด้วยคนครับ...

OverclockZone Member

มีพัดลมให้ด้วย แถม sata 4 ช่องด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks