Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดGalaxyนี่ดีไหมครับ ราคาถูกเหลือเกิน 1390บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดGalaxyนี่ดีไหมครับ ราคาถูกเหลือเกิน 1390บาท

ได้โบร์ชัวร์ของHWHมา มีบอร์ดGalaxyราคาถูกโค ตะ ระ

ตัวนี้ครับ GALAXY AN68M2S-DCEH2LH 7025/nFORCE630a 940/MICRO 1390บาท
    http://www.hwhinter.com/price_show2.php

ดูในเวปของGalaxy น่าจะตัวนี้ http://www.galaxytech.com/ProductMB_Details.asp?id=141

สังเกตุดูเป็นคาปาโซลิตด้วย ใครแอบถอยมายังครับ เป็นไงบ้าง

ดูโล่งๆดี น่าหามาลอง หุหุ

Comment

ยังไม่เคยมีบุญได้ลองเลยครับ

ถ้ามีโอกาศจะเอามาเล่าให้ฟังครับ

Comment

อยากลองจังครับ ฮุๆๆๆ

Comment

บอร์ดเล็กน่าสนใจมากมาย ถูกด้วย
          ถ้ามันแรงจริงๆ คู่แข่ง Asrock เลย

Comment

ที่เด่นๆมันจะเป็นเรื่องของการ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าชาวบ้านเค้านะ ผมคิดว่า
            แล้วก็ราคาถูกมาก จนผมเกือบไปสอยมา
            แต่ข้อเสียมันอยู่ที่ ram นั้นวิ่งเพียง single chanal เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะต่างจาก dual chanal มากป่าวนะ
            ผมเลยเปลี่ยนใจไปเลือก wolfdale1333 แทน 555+

Comment

Originally posted by autobot33 View Post
              ที่เด่นๆมันจะเป็นเรื่องของการ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าชาวบ้านเค้านะ ผมคิดว่า
              แล้วก็ราคาถูกมาก จนผมเกือบไปสอยมา
              แต่ข้อเสียมันอยู่ที่ ram นั้นวิ่งเพียง single chanal เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะต่างจาก dual chanal มากป่าวนะ
              ผมเลยเปลี่ยนใจไปเลือก wolfdale1333 แทน 555+
              ผมว่ามัน Dual channel นะครับ เพราะ MEM Controller มันอยู่ในตัวCPUไม่เกี่ยวกับบอร์ด แต่ก็ไม่รู้นะ

ผมไม่เคยเห็น พวกAM2 หรือ939 เป็น Single channel เลย

Comment

ถ้าไม่ติด single นี่น่าเอามาเล่นนะเนี่ย

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                  ผมว่ามัน Dual channel นะครับ เพราะ MEM Controller มันอยู่ในตัวCPUไม่เกี่ยวกับบอร์ด แต่ก็ไม่รู้นะ

ผมไม่เคยเห็น พวกAM2 หรือ939 เป็น Single channel เลย
                  slot RAM ครับของ Galaxy ตันนี้ มันเป็น single chanel ดูแค่สีของ slot ก็รู้
                  มี 2 ช่อง ไม่ได้แปลว่า dual chanel ครับ
                  Last edited by autobot33; 16 Jan 2008, 01:05:11.

Comment

^^
                    อืมเข้าไปดูspecมาแล้ว Single channel จริงๆด้วย

เพิ่งเคยเห็นตัวแรกเลยนะนี่

Comment

คงกลัววิ่งไล่พวกการ์ดจอแยกอย่าง7100 7200 ทันมั้งครับ

Comment

จริงๆ Dual กับ Single ใช้งานไม่รู้สึกครับผม ไม่แตกต่างนัก

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                          จริงๆ Dual กับ Single ใช้งานไม่รู้สึกครับผม ไม่แตกต่างนัก
                          -------------------
                          ตามนั้นครับ ไม่ได้ต่างกันเลยครับ แบรนวิทย์ซิงเกิ้ลเหลือเฟือสำหรับโปรแกรมที่เราใช้ๆกันทุกวันนี้อยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                            -------------------
                            ตามนั้นครับ ไม่ได้ต่างกันเลยครับ แบรนวิทย์ซิงเกิ้ลเหลือเฟือสำหรับโปรแกรมที่เราใช้ๆกันทุกวันนี้อยู่แล้วครับ
                            แค่ดูหนังผิดไม่กระตุกใช่ปะท่าน

Comment

ซื้่อมาลองแล้วครับ
                              LE 1100 กะ บอร์ดตัวนี้ +แรมเดิมที่ตกค้างอยู่ที่ห้องอีก 2 GB DDRII 800 + 1650 PRO
                              ก็แรงดีออก (ไม่ได้ OC นะครับ ซื้อไปประกอบให้หลานใช้ เมื่อวันเด็กที่ผ่านมา+เอาไว้ใช้ทำงานเวลากลับบ้าน จะได้ไม่ต้องหอบโน้ตบุ้คไป)
                              ที่ซื้อเพราะมันถูกดีครับ แพงไปก็ทำงานได้เท่ากัน
                              และก็ตามท่าน GURU ด้วยอีกคน ที่ Single กะ Dual ครับ ไม่รู้สึกเลยจริงๆ ไม่ว่าจะเล่นเกมส์หรือทำงาน อาจจะเป็นที่สเปคมันไม่เทพและเราก็ไม่ค่อยได้ใช้งานสเปคเทพๆซักเท่าไร

ถ้าต้องการเครื่องประหยัดๆ ผมเชียร์ตัวนี้เลยจริง CPU+MB VGA ON ราคารวม มือ1 ไม่ถึง 2700 เลย
                              แถมงานที่ออกมา ผมว่าดีกว่า ASROCK เยอะครับ แต่ยังไม่ชัวร์ว่าพอใช้ไปนานๆไปแล้วมันจะมีปัญหาอะไรมาอีกมั้ย

อีกหน่อย Single Channal ดูหนัง...ภาพและเสียงไม่กระตุกนะครับ...............ที่กระตุกน่ะ...ของท่านๆเอง 55

Comment

Working...
                              X