Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเล่นเกมส์แล้วหนึดมากๆครับ ช่วยวิเคราะห์ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเล่นเกมส์แล้วหนึดมากๆครับ ช่วยวิเคราะห์ที

อาการคือพอเล่นเกมไปได้ซักพักแล้วมีอาการหนึดแบบว่า เม้าส์ ภาพขยับๆๆ แบบทำไรไม่ได้เลย ยิ่งเล่นเกมส์ออนไลน์ เหมือนกับว่ารีเฟรชเรทภาพลดลง เหลือ 5 - 10 เฟรม/วินาทีครับ
    1. ลงวินโดว์ ใหม่ เปลี่ยน เวอร์ชั่นแล้วก็ยังเหมือนเดิม
    2. update Bios เป็นตัวล่าสุดแล้ว
    3. Driver การ์ดจอ ก็ใช้ตัวล่าสุด หรือ เดิมๆ ก็ยังมีอาการเหมือนเดิม
    ---------------------------------------------
    ที่ผมคิด แต่ยังไม่ทำ ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวการ์ดจอเองหรือเปล่า หรือว่า PSU จ่ายไฟมีปัญหา

เปนแบบว่า จอเปนคลื่นๆมะ แล้วจะกระตุกอย่างแรง ชิมิ?

Comment

ไม่ใช่ครับ มันหน่วงแบบ แลคๆ ค่อยๆเดิน แบบ กระตุกๆๆๆ มากๆเลยครับ

Comment

ขอดู System ทั้งหมดกับเกมส์ที่เล่นแล้ว อืดหน่อยครับ

Comment

ผมเคยเป็นแต่แบบว่า เล่นSFอ่าใช้จอ22"ตัวเกมมันจะไม่เต็มจอชิมิ พอลากเม้าออกมานอกจอไปชี้พวกโฟลเดอร์ให้มีแถบรายละเอียดไฟลขึ้นอ่าจะกระตุกมากๆๆๆ ต้องลากกลับถึงหาย

Comment

directX รึป่าวครับ หรือ Ram + gard ไม่ถึง

Comment

เล่นไม่เต็มจอ เลยมีพวกโฟลเดอข้างนอกให้กดใช้ได้อยู่อันนี้เป็นต้นเหตุใช่มั๊ยครับ แก้ตรงนี้ก่อนเลยครับ
              มันกินแรมแน่ๆเลยอ่ะ ต้องสำรองหน่วยความจำข้อมูลการเรียกใช้พวกโฟลเดอในวินโดว์ไปด้วย สำรองในเกมไปด้วย
              ผมว่าถ้าเล่น full screen ได้ปัญหาก็ไม่เกิด แต่ถ้าแก้ไม่ได้ ก็ต้องเพิ่มแรมล่ะมั้งครับ

รอท่านอื่นมาฟันธง ส่วนผมแค่ ฟันทิ้ง

Comment

รู้ปัญหาแล้วครับ ถ้าเอาพัดลม เป่าในCase โดยตรง หายกระตุกเลยครับ
                แล้วถ้ายกพัดลมออก ซักพักเป็นอีก *-*

Comment

ฮีท อิ ๆ

Comment

ความร้อน แน่ๆ

Comment

Working...
                    X