Announcement

Collapse
No announcement yet.

แต่งเคสแบบบ้านๆ เน้นเขียวล้วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต่งเคสแบบบ้านๆ เน้นเขียวล้วนๆ

ในเครื่อง ใช้แต่ของสีเขียว
    CPU ก็ใช้ค่ายสีเขียว AMD
    VGA card ก็ค่ายสีเขียว nVidia 8800
    Main board ก็ของ DFI แผงสีเขียว ชิพเซ็ท nVidia สีเขียวอีก
    พัดลมCPU Zalman 9700NT ก็สีเขียว
    Ram ก็ยังจะCorsair แบบบ้านๆ Value แผงสีเขียวอีก

ก็เลยแต่งให้มันเขียวๆไปทั้งเคสเลยละกัน เชิญวิจารณ์หน่อยครับ

ภาพฝากที่ icez เดี๋ยวนี้ฝากง่ายดี อัพพร้อมกันทีเดียว 6 ภาพเลย ภาพไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับ เพราะรู้สึกว่าจะตั้งค่ากล้องผิดไปหน่อย(Sony DSC-P52)

อันแรก ภาพรวมๆ ครับ ตอนทำเสร็จใหม่ๆ

ต่อมา เป็นการทำสายIDE แบบมีที่หุ้ม ของ Cooler Master เปล่งแสง

ด้านหน้าดู จืดๆ ไปหน่อย ก็ทำช่องUSB ให้เขียวไปกับเค้าด้วย

Front USB เขียวๆ.

การ์ดจอน้องหมา ชิพGPU ค่ายสีเขียว100%

ขณะปิดไฟ

วิเคราะห์หน่อยครับ นานๆModที แบบนี้
    Last edited by Zepherous; 15 Jan 2008, 23:59:13.

เขียวอย่างงี้ต้องเอาไปบ่มแก๊สสักพัก..เดี๋ยวก้อสุกครับ..อิอิๆ

Comment

ขอดูแบบเปิดไฟหน่อยได้ไหมคับ

Comment

แนวดี

Comment

Originally posted by kunubon View Post
          ขอดูแบบเปิดไฟหน่อยได้ไหมคับ
          โทดทีครับ ลองเปิด เอ้า ทำไม แผงLED ติดหรี่ๆ สงสัยมีปัญหา
          เอาไว้แก้เสร็จแล้วละกันครับ คงพรุ่งนี้ (เก็บของไปหมดแล้ว)

Comment

มะเหงมีรูป

Comment

เขียวป๊าด ระวังรากงอกนะ ค๊าบบบ!!!! ^^"

Comment

usb เขียว *0*!

Comment

Front USB กับ การ์ดจอ ทำให้มีแสงขึ้นมา เอาอะไรไปติดครับนั่น ?
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เล่นแบบนี้ระวังหน้าเขียว

Comment

เขียวมากๆระวังตัวเขียวนะคับ

Comment

นึกว่าจะเอาผ้าลายพรางมาคลุมซะอีก ^_^

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                          Front USB กับ การ์ดจอ ทำให้มีแสงขึ้นมา เอาอะไรไปติดครับนั่น ?
                          บอกหน่อยอยากรู้เด๋วเอาสีฟ้ามาติดมั่ง

Comment

สวยดีครับ

Comment

สางเขียว

Comment

Working...
                              X