Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVI เป็น HDMI เสียงจะออกหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVI เป็น HDMI เสียงจะออกหรือเปล่าครับ

1.ถ้าใส่หัวแปลตามหัวข้อกระทู้เสียงจะออกสมบูรณ์หรือเปล่าครับ หรือ ไม่ออก
    2.ถ้าใส่หัวแปลง Dvi เป็น HDMI ที่การด์จอออกจาก COM ไปออกที่ LCD 32นิ้ว
    ภาพมันจะออกเต็ม
    1080p
    หรือเปล่าครับ หรือได้เต็มที่แค่การด์จอรับได้ครับ ของผมเป็นรุ่น XFX 8800 GTS 320 ครับ
    ปล.เล่น File .MKV ครับ 1080P ช่วยคลายความสงสัยหน่อยครับ

้เสียงไม่ออก

Comment

เสีียงไม่ออก เพราะ card จอมันจัดการแต่เรื่องภาพ

Comment

ดันครับรอคนตอบข้อ 2 ครับ

Comment

อยู่ที่จอ LCD มากกว่าครับ ว่ารับ 1080i หรือ 1080p

Comment

Originally posted by soft_mobile View Post
            อยู่ที่จอ LCD มากกว่าครับ ว่ารับ 1080i หรือ 1080p
            คิดเหมือนกัน ถ้าต้นทางทำได้ แต่ปลายทางทำไม่ได้ มันก็ไม่น่าจะออก อาจจะจอมืด หรือ ได้แค่ 1080i

Comment

ลองกับ HD3870 แล้วเสียงออกนะครับแต่ว่ามันออกเป็นลำโพงคู่หลัง - - ใช้หัว DVI>HDMI สายเป็นสาย HDMI ทั้ง 2 ข้าง แต่ไม่รู้ว่า HDMI เวอร์ไหน ใช้กับ Lcd Samsung 40"

Comment

Working...
              X