Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูค่าอุณหภูมิจาก speedfan ของ ผมให้หน่อยครับว่าปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูค่าอุณหภูมิจาก speedfan ของ ผมให้หน่อยครับว่าปกติไหมครับ

ค่าAUX คือค่าอะไรครับ
    ทำไมของผมมันขึ้นไปถึง 122 C เลยล่ะครับ
    แล้วจะแก้ไขให้มันไม่ร้อนขณะนี้ยังไงครับ

โปรแกรมมันมั่วครับ ไม่ต้องไปสนใจมัน

Comment

โปรแกรมนี้เชื่อยาก ของผมในไบออสมันบอกว่า เมนบอร์ดอุณหภูมิอยู่ที่ 33 องศาซี และซีพียูอยู่ที่ 45 องศาซี พอเป็นไอ้เจ้าโปรแกรมนี้มันบอกว่า เมนบอร์ด 45 ซีพียู 63 มันใกล้เคียงกัยมากเลยนะนะครับ ผมเลยไม่สนใจมันเลยเพระยิ่งถ้าเราไปกังวลจะทำให้ปวดหัวเปล่าๆ

Comment

แล้วอย่างนี้ผมต้องทำไรเพิ่มไหมครับ หรือปล่อยยังงี้ไปเรื่อย

คราวนี้ผมมีปัญหา คือ พอเปิดเครื่องรัน 24 ชม. ครบ 3 วันเครื่องผมกลับ shutdown เองตลอดเลยน่ะครับ มันเป็นเพราะอะไรครับ ทำไงถึงจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ

spec เครื่อง
        PD 805
        Mainbaord P5B
        Ram Kingston 2 Gb bus 667
        HD 4 ลูก
        power supply enermax 460 W
        พัดลม หน้า 1 ตัวดูดลมเข้า
        หลัง 2 ตัว ดูดลม ออก

Comment

ร้อนจัง...ไฟลุกเลย

Comment

ดูใน BIOS ชัวที่สุด

Comment

ลงแล้ว บอดบางตัวจะเอ๋อ บางตัวจะตรง งงดีครับ

ทางที่ดูดูในโปรแกรมของ mb ดีก่า เช่น asusprobe ไรเง้ยครับ

Comment

ถูกต้องนะคร้าบ

Comment

ลองใช้ everest ดูนะครับ

Comment

Config เเค่นั้นก็คงจบเเล้วล่ะครับ ตั้งให้อ่านผิดมันก็ผิดนั่นล่ะครับ ลองดูรายละเอียดนะครับ

Comment

Originally posted by venus View Post
                      ลองใช้ everest ดูนะครับ
                      ผมใช้ ซีพียู กระ บอร์ด รุ่นเดียวกะเค้าเลยครับ ecerest ไม่ขึ้นค่า ความร้อนซีพียู เลย ในไบออส ร้อน ถึง หกสิบ สี่ครับ ถ้า full ดันถึง เจ็ดสิบสาม เปลี่ยนซิงค์ ไม่หาย ด้วย บอร์ดมันเพี้ยนป่ะคับ แบบนี้

Comment

ร้อนจัง โปรมั่แน่

Comment

Working...
                        X