Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆลำโพงมันก็ไม่ดังอ่ะครับ เกิดจากอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆลำโพงมันก็ไม่ดังอ่ะครับ เกิดจากอะไรได้บ้าง

อยู่ดีๆมันก็ไม่มีเสียง เป็นมา 2 วันแล้วครับ ผมลองถอดแจ็คลำโพงด้านหลังแล้วเสียบเข้าไปใหม่ มันก็มีเสียงนะครับ แต่จะดังแค่ตอนที่เราขยับ พอปล่อยมือก็เงียบเหมือนเดิม ยังงี้ผมควรเช็คอะไรบ้างครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ(ใช้มา4ปีกว่าๆมันไม่เคยเป็นอาการนี้นะ แล้วเราก็ไม่เคยถอดสายลำโพงเข้าๆออกๆด้วย)

jak หลวมมั่งงับ ม่ายก็สายหักในต้องขั้วอะงับ.... ลองเอาลำโพงอื่นมาเสียบดูงับ

Comment

ลำโพง พังง ! ไง ค่ะ อิอิ

เอิ๊ก ๆ คง เป็นกำสาย ต่อ อ่ะมั้งค่ะ ลองขยับ ๆ ดู ไม่ก็ ข้างในมันขาด มันหลุด อะไร ประมาณนี้แหล่ะค่ะ

Comment

เผลอไปกด Mute All มันหรือเปล่าครับ

Comment

ลำโพงเสีย เหอๆ

Comment

ซื้อสายมาเปลี่ยนก่อน

Comment

Working...
            X