Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ต้นเดือนกุมภา ยังจะหาซื้อได้อยู่ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ต้นเดือนกุมภา ยังจะหาซื้อได้อยู่ป่ะครับ

พอดีจะประกอบเครื่องใหม่ ตอนต้นเดือน กุมภา ก็เลยมานั่งคิด Spec ตอนนี้ อยากได้ M/B

M2N-E ไม่ทราบว่าตอนต้นเดือนกุมภานี่จะหาได้มั้ยครับ

รบกวนช่วยดู Spec ด้วยครับว่าเหมาะสมกันเปล่าระหวาง

X2 5000 BE

M2N-E

Corsair VS 1024/667 [2Gb]

Galaxy 8600 Gt OC

ชุดนี้ เหมาะ มั้ยครับ หรือใครมีอะไรจะแนะนำผมมั่ง รบกวนด้วยน่ะครับ

หรือที่คิดไว้อีกชุดก็

X2 4000

ALiveNF6G

Corsair VS 1024/667 [2Gb]

PowerColor HD 3850

ชี้แนะด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ก็น่าจะยังหาได้นะครับเพราะร้านที่ผมไปซื้อก็ยังมีอีกหลายกล่องนะ
    ป.ล. แต่ไม่ต้องไปร้าน Computer and more นะ ตลกมากๆ ตอนไปซื้อก็มุ่งไปซื้อร้านนี้ก่อนเลยเพราะเห็นบอกว่าร้านนี้มีของเยอะ พอไปถึง โอโห มีเยอะจริงครับ แต่ร้านบอกผมว่าไม่ขาย เค้าจะขายเฉพาะคนที่ซื้อทั้งเครื่อง ไม่แยกขายชิ้นเดียว ผมงี้ งง เลย 555+ ก็บอกเค้าว่าไม่ขายก็ไม่ขาย ตลกดี

Comment

z,ผมว่านะ

ลองหาบอร์ดตัวอื่นดีกว่านะ อิอิ อันนี้มันเก่าแล้ว หาที่มัน เป็น pci 2.0 ดีดีเลย

Comment

ถ้าอยู่ กทม. ล่ะก้นะ

ไปเดินดู พันทิพย์เลยครับ แล้วกลับมานอนคิด อีกที จดมาด้วย รุ่น ราคา เสปคต่างๆๆ แนะนำที่ร้าน tkcom99 อิอิ ไม่ได้โฆษณานะครับ ไปยืนดูของเค้าหลายรอบ แต่มไซ้ออ่า เพราะ ตังหมด เมนบอร์ดดีๆๆ ก้มีนะครับ
        ปล .นี่เป้น คำแนะนำครับ ส่วนมากผูซื้อผู้ใช้ตัดสินใจเองน้า

Comment

นับเป็น บอร์ดที่ฮิตของ AMD จริงๆเลยนะครับ ปีใหม่แล้วหาบอร์ดใหม่ๆดีกว่านะครับ ในอนาคตอาจมีอะไรเปลียนแปลง

Comment

ข้างร้าน Busitek ยังมีขายครับ 3490 เห็น 3 กล่อง ผมก็เพิ่งซื้อมา วันที่ 13-01-51 เอง เห็น AMD จะออก Chip ใหม่ เเต่เห็นเเค่ของ MSI กับ ASUS M3A ซึ่งดูดูเเล้วบอร์ดไม่สวย เเล้ว Funtion ก็พื้น ๆ เพิ่มไม่กี่อย่าง Chip Nvedia 790FX ก็ยังแพงมากไป อีกอย่าง Chip ใหม่ ๆ ก็เเค่ PCI-E 2.0 / HT 3000 ได้เเล้วก็ PCI-E x 3 ผมว่าเเทบจะได้ใช้งานน้อยมาก

ถ้าเอามาใช้งาน + Overclock ใช้ได้ดีครับ ปัจจุบันผมลาก 4000+ ไป 3G. สบายเลย

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
              ก็น่าจะยังหาได้นะครับเพราะร้านที่ผมไปซื้อก็ยังมีอีกหลายกล่องนะ
              ป.ล. แต่ไม่ต้องไปร้าน Computer and more นะ ตลกมากๆ ตอนไปซื้อก็มุ่งไปซื้อร้านนี้ก่อนเลยเพราะเห็นบอกว่าร้านนี้มีของเยอะ พอไปถึง โอโห มีเยอะจริงครับ แต่ร้านบอกผมว่าไม่ขาย เค้าจะขายเฉพาะคนที่ซื้อทั้งเครื่อง ไม่แยกขายชิ้นเดียว ผมงี้ งง เลย 555+ ก็บอกเค้าว่าไม่ขายก็ไม่ขาย ตลกดี
              ไม่ขายแยกก็ปล่อยให้เหลือไปงั้นเถอะแสรด เก่าแล้วตูไม่สนร๊อก (แต่ถ้าเหลือ 2000 ตูก็เอา)

Comment

ชุดแรกกับชุดสองต่างกันพอสมควรนะ ผมเชียร์ชุดแรกครับแรงกว่า

Comment

เล่น Chip 790X น่าจะดีกว่านะครับ สำหรับเครื่องใหม่ อย่างน้อยก็ใช้ HT3.0 ได้ ราคาก็ไม่หนีกันเท่าไหร่นัก

Comment

บอร์ด M3A น่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะกว่านะครับ รองรับอนาคตมากกว่า แม้หน้าตามันจะน่าเกลียดก็ตาม

Comment

Working...
                    X