overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: รบกวนคุณๆท่านๆทั้งหลาย virus หรือป่าว ?

OverclockZone Member viruspk's Avatar

Default รบกวนคุณๆท่านๆทั้งหลาย virus หรือป่าว ?

คือว่า Com ผม อยู่ๆมานก็ เข้า เวป เอง ตลอดเลยครับ ทุกๆ 2-3นาที ผมรำคาญ มากเลยครับ ยิ่งตอนที่เปิดเครื่อง โหลด Bit เอาไว้แล้ว ไปนอน ตื่น เช้ามา หน้า ต่าง เวป เปง 10ๆหน้าเลยครับ มีทางแก้ ไขยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ เดือดร้อนมากเลย

มานจะเข้าไปเวปนี้เป็นส่วนใหญ่

http://smart-antivirus.blogspot.com/

แล้วก็ พวก Blog ต่างๆ

ยังไงก็รบกวน ผู้รู้ช่วยทีนะครับ

OverclockZone Member

มันเป็น Spyware ครับ
    หาโปรแกรม Spybot หรือ Ad-Aware มาแสกนเครื่องดูครับ

OverclockZone Member Squall's Avatar

โดนแล้วเต็มๆเลยท่าน

OverclockZone Member viruspk's Avatar

อ๋อครับ ขอบคุณครับ
    เดี๋ยว ผมจะไปลอง ทำดูครับ

เออว่าแต่ ใช้ BitDefender ได้มั้ย ครับ แล้ว ถ้าเครื่องผมมี AVG-NOD32-Avira- อยู่แล้ว ถ้าลงBitDefenderมันจะตีกันมั้ยครับ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

ถ้าไม่ใช่ ไวรัส ก็ สปายแวร์

OverclockZone Member Squall's Avatar

Quote Originally Posted by viruspk View Post
    เออว่าแต่ ใช้ BitDefender ได้มั้ย ครับ แล้ว ถ้าเครื่องผมมี AVG-NOD32-Avira- อยู่แล้ว ถ้าลงBitDefenderมันจะตีกันมั้ยครับ
    ตีกันตั้งแต่สองตัวแรกแล้วครับ

-*-

ผมใช้ Spybot แล้วมันยังไม่หายเลย อ่ะครับ ต้องทำไงอ่ะ >_<

OverclockZone Member zero02's Avatar

Spyware หาโปรแกรมมาเยอะๆก็ดีีนะครับอย่างพวก Ad-aware , hijackthis หามาเพิ่มดูครับ

ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ลองมา 4-5โปรแกรมแล้ว มานยังหลอกกลอนอยู่เลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครมีโปรแกรมอะไรเด็ดๆแนะนำหน่อยครับ >_<~

OverclockZone Member eakorn's Avatar

Quote Originally Posted by eakorn View Post

ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวไปลองดูก่อง

มันยัง แก้ ไม่หายเลย ครับ พี่น้อง ทำไงดีครับ เมื่อวาน ลองใช้ โปรแกรมของ Rap บนไป กว่ามานจะScanเสร็จ ล่อ ไป 15ช.ม. กว่า ตอนนี้เพิ่งจะเสร็จ >_< ทำไงดีเนี้ย ไม่มีครายเคยเจอ อาการแบบนี้บ้าง เลยเหรอ

ปล.ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือนะครับ ^_^

OverclockZone Member shokolez's Avatar

ใช้ nod32 สแกนดูยังครับ
    ผมว่าน่าจะ จัดการได้อยู่หมัด

ผมใช้แค่ nod32 ตัวเดียว อัพเดทเรื่อยๆ ก็ไม่มีปัญหานะครับ
    ปล. ตั้งค่า nod32 ดีๆครับ แหล่มเลย

ผมลองใช้ โปรแกรม Scam ต่างๆ Ad-Aware 2007 - AVG 7.5 - NOD32 - Spybot - Search & Destroy แล้วก็ยังไม่สำเร็จเลยครับ

ปล.ตอนนี้แย่กว่าเก่าอีกครับ คราวนี้มันขึ้นทับ web ที่เปิดอยู่แล้ว ด้วยเลยทุกๆทีมันจะขึ้นหน้าต่างใหม่ แต่พอScanเครื่องรอบล่าสุด เสร็จ ใช้ โปรแกรมที่กระทู้ด้านบนให้มา ถ้าเรามี Web ที่เปิด อยู่แล้วมันจะขึ้นทับเลยครับ >_< จะทำไงดีเนี้ย

OverclockZone Member aomsinnn1985's Avatar

ลองโปรแกรม Hijack this ดูครับ ตอนแรกก็ให้ใช้โปรแกรมสแกนระบบภายในเครื่องก่อน จากนั้นก๊อปปี้ ไฟล์ที่มันสแกนได้ในรูป note pad จากนั้นเปิดเวบของโปรแกรม แล้วก๊อปปี้จาก note pad มาลงในเวบ ซึ่งตัวเลือกทั้งการสแกน แปลงเป็น note pad หรือการเปิดเวบไซด์ของโปรแกรมนี้ก็มีอยู่ในตัวเลือกแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าหน้าตามันเป็นยังไง (ตอนนี้ใช้เครื่องเพื่อนอยู่อ่ะนะครับ) หลังจากที่เราก๊อบลงในเวบแล้วรอสักแปป หน้าเวบจะบอกให้เราว่าไฟล์ใหนเป็นไฟล์ประเภทใด เช่น ไฟล์ระบบ เป็นต้น แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่ไม่น่าไว้ใจ มันจะขึ้นสัญลักษณ์อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ
    ขอโทษที่ให้รายละเอียดได้ไม่เยอะนะครับ เพราะโปรแกรมนี้ใช้ครั้งล่าสุดตอนกลางปีที่แล้ว ยังไงก็รอผู้รู้ท่านอื่นต่อไปนะครับ

Quote Originally Posted by aomsinnn1985 View Post
    ลองโปรแกรม Hijack this ดูครับ ตอนแรกก็ให้ใช้โปรแกรมสแกนระบบภายในเครื่องก่อน จากนั้นก๊อปปี้ ไฟล์ที่มันสแกนได้ในรูป note pad จากนั้นเปิดเวบของโปรแกรม แล้วก๊อปปี้จาก note pad มาลงในเวบ ซึ่งตัวเลือกทั้งการสแกน แปลงเป็น note pad หรือการเปิดเวบไซด์ของโปรแกรมนี้ก็มีอยู่ในตัวเลือกแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าหน้าตามันเป็นยังไง (ตอนนี้ใช้เครื่องเพื่อนอยู่อ่ะนะครับ) หลังจากที่เราก๊อบลงในเวบแล้วรอสักแปป หน้าเวบจะบอกให้เราว่าไฟล์ใหนเป็นไฟล์ประเภทใด เช่น ไฟล์ระบบ เป็นต้น แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่ไม่น่าไว้ใจ มันจะขึ้นสัญลักษณ์อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ
    ขอโทษที่ให้รายละเอียดได้ไม่เยอะนะครับ เพราะโปรแกรมนี้ใช้ครั้งล่าสุดตอนกลางปีที่แล้ว ยังไงก็รอผู้รู้ท่านอื่นต่อไปนะครับ
    ------------------------------------

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลอง หาตัวโปรแกรมมาลองก่อนครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ จะได้ผลหรือป่าวเดี๋ยวมาโพสบอกอีกที

ลองโปรแกรม Hijack this ที่คุณ aomsinnn1985 โพสบอกไว้แล้ว เจอตัว แปลกๆ 5ตัวครับ แล้ว ต้องทำไงต่อครับ -*- แล้วมัน หมายความว่าไงครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

truemanx
    Guest

ลองเข้าไปดูที่นี่ดูครับน่าจะได้ผล เครื่องผมก็โดนเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองทำเนื่องจากแปลไม่ค่อยเก่งรบกวนเข้าไปลองแปลขั้นตอนการแก้เอาเองนะครับ ได้ผลอย่างไรแจ้งผมบ้างนะ จะได้ลองบ้าง
    http://www.spywarewarrior.com/viewto...asc&highlight=

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks