Announcement

Collapse
No announcement yet.

Far Cry ด่านนี้ตรงทำอย่างไรถึงจะผ่านได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Far Cry ด่านนี้ตรงทำอย่างไรถึงจะผ่านได้ครับ

ผมเล่นมาถึงด่าน dam น่ะครับหลังจากโดนถีบตกจาก ฮ ปืนมีกระสุน10นัดเองไม่รู้ต้องทำอย่างไร
    ถึงจะผ่านด่านนี้ได้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้ว่าไกล้จะจบหรือยัง
    ขอบคุณครับ

ยังรอคำชี้แนะครับ
    ยังไม่ผ่านเลย ตายไป100+แล้วครับ
    ใครเล่นผ่านด่านนี้แล้วช่วยหน่อยครับ

Comment

-ให้เก็บถนอมกระสุนปืนกล 10 นัดไว้ก่อน โดยเดินมาใกล้น้ำตกจะเจอมนุษย์กลายพันธุ์ ให้ใช้วิธีวิ่งหนีโดยให้วิ่งหนีไปหลังต้นไม้ต้นใหญ่ๆ แล้วหาจังหวะวิ่งหนีไปกระโดลงมาที่น้ำตก ให้ถอยเข้าชิดน้ำตกก่อนเพื่อตั้งหลักเพราะศัตรูอยู่ใกล้ๆ หาจังหวะดำน้ำตามลำธารที่ตรงด้านหน้าไปเรื่อยๆ แต่จะมีบางช่วงน้ำน้อยจนต้องเดินผ่านให้กะจังหวะรีบวิ่งไปที่ลำธารแล้วดำน้ำต่ออย่าไปสนใจศัตรู จากนั้นก็จะถึงจุดเซพเกมให้เดินขึ้นฝั่งมาที่ ฮ. ตก รีบเก็บปืนหรือกระสุนด่วน แล้วรีบใช้ปืนกลเเท่นของ ฮ. ที่ตกกระหน่ำศัตรูโดยกระสุนมีน้อยให้จัดการที่เข้ามาใกล้ก่อน ระวังด้านหลังด้วยเพราะเสียงปืนดังศัตูจะมาทุกด้าน เดิมตามทางมาเก็บปืนที่ตก

จะศัตรูเป็นมนุษย์กลายพันธุ์รออีก 2 ตัว ตัวเล็กอีก2 ตัว ให้หาทางวิ่งเข้าไปผ่านประตูเข้าโกดังให้ได้ก็จะพบคลังอาวุธ ให้เก็บอาวุธหนักๆ เพราะยังต้องลุยอีก เยอะ ขณเดียวกันมันเป็นจุดเซพเกม ถึงตรงนี้ตัวเราจะเริ่มกลายพันธุ์แขนจะเริ่มเขียวเช่นกัน

จากนั้นยังต้องฝ่าด่านภูเขาลาวาด้านนอก แล้วเข้ายังฐานเขาลาวา ก็ยังอีกไกล

ขอให้สนุกนะ

Comment

ยิงตัวที่มันเข้ามากระสุนก็เกือบหมดแล้ว ใช้ก้อนหินให้เป็นประโยชน์ครับ เก็บมาขว้างหลอกตัวที่เหลือไปอีกทาง แล้วก็ดำน้ำมั่งและวิ่งให้ถึงคอปเตอร์ก็รอดแล้วครับ มีปืนกลรออยู่

Comment

หลบๆๆๆๆหนีๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆ ไม่ยาก

Comment

ขอบคุณทุกๆ่ท่านๆมากๆเลยครับที่ช่วยแนะนำ
            ตอนนี้ผมมาติดตรงด่านที่มีลาวาไหลน่ะครับไม่รู้จะข้ามไปยังไง
            ช่วยแนะนำอีกทีนะครับขอบคุณครับ

Comment

เดินไปด้านที่มีภูเขาลาวาด้านซ้ายมือ...สังเกตว่าจะมีมนุษย์กลายพันธุ์ร่างใหญ่โจมตีด้วยปืนยิงจรวดรออยู่ประมาณ 2-3 ตัว เดินไปจนสุดทางจะมีขอนไม้วางพาดอยู่ให้กระโดดเดินตามขอนไม้แล้วเดินไปข้างบนแล้วจะมีทหารโจมตีอีก 2 คน ให้จัดการแล้วเดินไปจะมีโขดหินให้เดินหรือวิ่งไปจนสุดระยะกระโดดข้ามไปที่ป้อมด้านบนจะมีปืนไรเฟิ่ลให้เก็บนะ

Comment

Working...
              X