Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี่ลุย crysis ไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี่ลุย crysis ไหวไหม

MB asus p5vd2-mx
    CPU intel core 2 duo e6300 1.86Ghz
    VGA nvidia gf 7300 gs 128mb
    ram 512*2 1gb

ครับสเป็คนี้ลุย crysis ไหวไหม

ถ้าไม่ไหวควรอัพสเป็คตรงไหนบ้าง

ถ้าไหวควรหรับความระเอียดที่เท่าใดครับ

ก่อนอื่นต้องโหลด java มาก่อน เลือกแบบ offline 13.92 mb

http://www.java.com/en/download/windows_manual.jsp

โหลดเสร็จไปเช็คสเปคที่เว็บนี้

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

Comment

ติดตรงการ์ดจอของคุณน่ะครับ มีงบมากหน่อย อัฟเป็น 3850 ก็เล่นได้แล้วครับอย่างอื่นผ่านหมดครับ เพิ่มแรมอีก 1 g ก็ดีครับ แรมช่วงนี้ถูกครับ

Comment

Low น่าจะไหวลองลงดูครับ
        แต่ Low ภาพไม่ได้เรื่องเลยครับ

Comment

ram น้อยไปคับ การ์ดจอเปลีี่ยนเถอะ
          Spark Radeon HD3850 Blue Giant 5500.-
          Corsair XMS2 DDR2-800 1GBx2 2500.-

Comment

ไม่ไหวครับ เอาแต่ซีพียูไว้นอกนั้นเปลี่ยนดีกว่าครับ

Comment

ไม่ไหวอะครับ เปลี่ยนใหม่เหอะ เอาไว้แต่ CPU

Comment

งบน้อยก็ 2600XT ละกันครับ ปรับ medium พอไหว

Comment

ผมยังเล่นได้เลยครับ

p4 2.8
                  ram 1 G
                  xfx 6200

ปรับ low เล่นได้ไม่กระตุก

Comment

เพิ่มการ์ดจออีกนิด เปงซัก 8600GT แรม G-kill 2Gb แหล่มเลย

Comment

เพื่อน ผมใช้ GF 8400 128 MB ยังเล่นได้ หน้าตาเฉย (ปรับ Low หมดนะ)

Comment

ดีที่ cpu คับ การ์ดจอคงไม่พอ

Comment

Working...
                        X