Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 50000 อยากได้โน๊ตบุ๊คดีๆน้ำหนักเบาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 50000 อยากได้โน๊ตบุ๊คดีๆน้ำหนักเบาหน่อย

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะอยากได้โน๊ตบุ๊คเหมาะกับงานกราฟฟิก,งานมีเดียวด้วยและมีเล่นเกมส์บ้าง
    น้ำหนักเบาๆค่ะ เอาไปใช้งานที่เมืองนอก....ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากเลยค่ะ ของบประมาณ 50000ค่ะ และอยากได้น้ำหนักเบาหน่อยค่ะ

มานแล้วเเต่อ่ะ หลายรุ่นเยอะเเยะเลย HP2626tx VAIOรุ่นอาไรจำมะได้อ่ะ BENQs41 หืมเอาไปใช้เมืองนอกก้อไวโอ้
    เล่าจากประสบกาน พอดีมีเพื่อนสองคนใช้คนละยี่ห้อ เพื่อนคนเเรกซื้อ vaio รุ่นอาไรอ่ะจำมะได้อ่ะ ของมานรู้สึกแปลกๆไงมะรู้ มานซื้อไม่นานตอนงานคอมตอนเเรกลงวิสต้าเค้าเเถมเเรมให้ รวมเป็น 2GB(ของเดิมเป็น1GB) การด์จอ 8400 cpu2.0GHzเเต่เอาเล่นเกม นีสฟอ โปรสะตีด กระตุกเปนสองวิ มานก้อเลยลองลงเอ็กพีเหมือนผม ผมใช้ HP2626tx ผมซื้อมาลงเอ็กพีเลย แรมเท่ากันการ์ดจอเท่ากัน เเต่cpuสูงกว่าหน่อยเป็น 2.2GHz ของผมเล่นเเล้วไม่กระตุก ไอ่เพื่อนที่ใช้ไวโอ้มานก้อลงลงเอ็กพี เล่นเเล้วก้อกระตุกเหมือนเดิม เพื่อนคนสุดท้ายใช้ Benq s41 มานใช้วิสต้ามาตลอด เพราะว่าการ์ดจอมานเป็น8600แรมในการ์ดจอ1กิ๊ก เล่นเเล้วลื่นเเต่ราคามานดันถูกสุด
    พูดกันไปพูดกันมา (พูดเล่นๆนะ เเบบว่าบอกว่า ไอ่เพื่อนที่ซื้อไวโอ้ มานราคาเเพงสุดเเต่มานม่ายค่อยพอดีกับราคาเท่าไหร่) เเต่ทุกคนพูดว่า ไวโอ้ ออกเเบบสวยบางเบา hpก้อพอถูๆไถๆได้ เเต่เรื่องความร้อนมานร้อนมากก s41ถูกสุดเเต่ลื่นจิงๆ แต่อกกแบบกะด้างไปหน่อยง่ะ ******ตามเเต่จะเลือก*******
    Last edited by boldboys; 17 Jan 2008, 22:04:07.

Comment

เบาแค่ไหน ลองดู Lenovo U110 หนัก โลเดียว บางเฉียบ บางกว่าSony TZ จอ 11 แต่อาจไม่เหมาะกับงานกราฟฟิค

สวยงาม ลองไปดู http://www.cnettv.com/9742-1_53-31925.html

Comment

Working...
      X