Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ บอร์ดที่ใช้กับ intel สักหน่อยสิครับ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ บอร์ดที่ใช้กับ intel สักหน่อยสิครับ !

เอาแบบราคาประมาณตั้งแต่ 4000-7500 อะนะ ครับ ว่ามีตัวไหนน่าเล่นคุ้มค่า มั่งครับ เท่าที่ผมดูๆนะ
    ABIT IP35 Pro 7,xxx
    DFI Blood iron ราคา 5,xxx
    Gigabyte GA P35 ds3r อะไรเนี่ย ราคา 4,xxx

ประมาณนี้อะนะครับ asus นี่ไม่มีข้อมูลเลย แนะนำทีนะครับ จะเอาไว้ตัดสินใจตอนนี้ระหว่าง intel กับ amd เพราะเห็นว่าตอนนี้กะลังมีอะไรใหม่ๆ ตลอดเลยไม่รู้แล้วว่าตัวไหน ดีกว่า แรงกว่า ถูกกว่า คุ้มกว่า ขอบคุณครับ
    Last edited by artbum; 14 Aug 2008, 12:05:04.

solid capacitor และตัวระบายความร้อนภาคจ่ายไฟ ณ ปัจจุบันมีความสำคัญแค่ไหนครับ ..จะได้เป็นข้อมูลเพิ่มเอาไว้เลือกครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
      solid capacitor และตัวระบายความร้อนภาคจ่ายไฟ ณ ปัจจุบันมีความสำคัญแค่ไหนครับ ..จะได้เป็นข้อมูลเพิ่มเอาไว้เลือกครับ
      แนะนำ GA-P35-DS3R นะครับ เพราะอะไร

1. Ultra Durable 2 ประกอบด้วยวัสดุคุณภาพ 3 อย่างทำให้เป็นเมนบอร์ด P35 ที่เย็นที่สุดในตอนนี้

กด อ่าน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=186

ซื้อแล้วมาแลกของรางวัลด้วยนะครับ

กด อ่าน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=613

Comment

MSI P35-NEO2FR แรง สวย คุ้ม

Comment

เอาคุ้ม DS3R แต่พึงระลึกไว้ว่า ภาคจ่ายไฟของมันกากมาก ดรอปประมาณ 0.5-0.7

Comment

ถ้าให้เลือก 1 ใน 3 ตัว ผมเอา Ds3R
            แต่มันจ่ายไฟดรอป จริง ๆ อย่างท่านข้างบนว่า

ตัวเลือกที่ 2 คือ DFi ครับ

แต่ถ้านอกเหนือจากนี้ ผมว่า Msi-Neo2 Fr 4000.-

เป็นอะไรที่แจ๋วมากเลย บอร์ดสวย มีไฟด้วย ลากง่ายไม่จุกจิก

Comment

Originally posted by St.run View Post
              MSI P35-NEO2FR แรง สวย คุ้ม
              ผมกำลังจะเลือกตัวนี้เลย หุหุ แจ่ม สีดำ *0*

Last edited by BaKerStreet; 19 Jan 2008, 08:19:26.

Comment

Working...
              X