Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.06Ghz overclockกับ Asus P5LD2 SE ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.06Ghz overclockกับ Asus P5LD2 SE ไหวไหมครับ

ผมลองดูบ้างแล้วนะ มัน ไม่ขึ้นจอเลยอ่ะ กว่าจะหาย จอดำสนิท

เครื่องผม

PSU มันแถมมากับ case นะ 400 กว่าW
    RAM Corsair value select 1GB 677
    CPU P4 3.06

ปรับไงถึงจะเวิกครับ

ลองปรับบัสขึ้นไปที่ล่ะน้อย ทีละ 5 ก็ได้ครับ แรมปล่อย Auto ดูว่าไปสุดที่เท่าไหร่ แล้วลองเพิ่มไฟซีพียูดู ลองลากบัสเพิ่มดูว่ายังไปได้อีกหรือป่าว ดูเรื่องความร้อนด้วยครับ

Comment

ได้ 3.23 Ghz แล้วครับ ได้อีกไหม tem ประมาณ 50 C
      temperature ประมาณที่ พอดีครับ

Comment

ผมปรับ แบบ Profile อะครับ เป็นเปอร์เซน

แบบ manual มันมีหลายอันมากเลยอ่ะ

Comment

น่าจะได้ไม่ต่ำกว่า 3.8 ลองปรับ manual ดูครับ

Comment

Manual มันมีหลายอันมากอะครับ แล้วค่า เป็น V กลัวผิดขอแบบ ละเอียดได้ไหมครับ ช่วยทีจ้า

Comment

Working...
            X