Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้ง Nb ไว้ในห้องแอร์แล้วฝ้าจับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้ง Nb ไว้ในห้องแอร์แล้วฝ้าจับ

ตั้งในห้องแอร์ 25 องศาในกระเป๋าแล้ว พอนอนตื่นมาเปิด Nb มีฝ้าจับ เกือบทั้งเครื่อง แบบนี้ มันจะเสียไหมคับ

ต้องลองเป่าให้แห้ง ด้วยความร้อนที่ไม่มาก

แล้วเปิดใช้งาน แต่ถ้าเกิดมีปัญหายกส่งเครมดู

เพราะเกิดมาจากการซีลยาง หรือการปิดเคสที่ไม่แน่น

อาการนี้ไม่น่าจะเจอนะครับถ้าใช้กับห้องที่ไม่เย็นจัด

Comment

อยากทราบว่าเป็น NB ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ

Comment

ถ้าฝ้าไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเยอะมากเป็นหยดน้ามล่ะก้อตัวใครตัวเผือกก

Comment

ยังไงมันก็ต้องลองละคับ เอาออกมาหาอะไรเป่าๆเข้าไปข้างในหน่อยก้อดี รอสักพักเพื่อความแน่ใจว่ามันน่าจะไม่มีความชื้นแล้ว ลองเปิดดูคับ
          แล้วในกระเป๋าหาพวกสารดูดความชื้นไ้ว้ด้วยก็ดีคับ
          แต่ผมไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลยนะในกระเป๋็าก้อไม่มีสารดูดความชื้นแล้วนะแอร์ก้อเปิด25องศาเหมือนกันไม่เห็นจาเป็นอะไรเลยอ่ะ

Comment

ของผมเคยใส่กระเป๋าขึ้นรถไฟตู้นอนแอร์กลับบ้าน แล้วก็เป็นฝ้า เหมือนกัน เหมือนมีน้ำจับ แต่อุณหภูมิมันต่ำกว่า 25 อีกนะ ก็ต้องตั้งเครื่องไว้สักพักก่อนแล้วค่อยเปิด ไม่งั้น ก็ตัวใครตัวมัน อาจจะพังได้

Comment

Hp dv6506 อะคับซื้อมาเกือบปีแล้ว -*- เด๋วนี้ไม่กล้าวางไว้ใน ห้องแอร์

สงสัย แอร์ มันจะแรงไป -*-
              Last edited by @lltiMe; 18 Jan 2008, 16:37:29.

Comment

Working...
              X