Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดลอง biosmod ของ HD3850 แล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดลอง biosmod ของ HD3850 แล้วบ้างครับ

คือสงสัยเกี่ยวกับไบออส mod ครับ
    เห็นที่ xtremesystem ทำกันเยอะ และดูไม่ค่อยยากอะไรใช้ hexedit แก้เอา เลยสงสัยว่ามีท่านใดลองโหลดของที่เขาทำๆกันเช่นที่เว็ป IFA ไปลองแล้วบ้างไหมครับ
    มัน work กับ HD3850 ไหม และที่เขาบอกว่ามันตั้ง core/mem 750/950 อะไรนี่คือมันตั้งโดยอาศัยการแก้ค่าในไบออสเลย หรือแค่อัด Vcore เพิ่มมาให้ แล้วไปลากเอาเองอ่ะครับ

ผมกำลังจะได้ Powercolor HD3850 มาเลยอยากลองดูบ้างว่า ลงแล้วจะใช้ได้หรือไม่ ท่านใดเลยลองแล้วชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

ปล.ผมลองทำ biosmod ตามที่เขาบอกขึ้นมาเอง ไว้ได้การ์ดมาจะลองดู จะ flash แล้วมืดไหมหว่า หุหุ

ลองโล้ด.....หุหุ

ลองละ ปกติสุขดี เหอะๆๆๆ

Comment

ใช้อะไร flash อะครับ ยังกล้าๆกลัวๆ ไม่ได้ลองเลย ทำใน windows รึป่าว

Comment

ใช้โปรแกรม ATIWinflash จัดการใน OS ได้เลยงับ แต่อย่าลืมแบ็คอัพไบออสตัวเก่าไว้ด้วยเน้อ

Comment

ใช้โปรแกรม ATIWinflash จัดการใน OS ได้เลยงับ แต่อย่าลืมแบ็คอัพไบออสตัวเก่าไว้ด้วยเน้อ
          แม่นแล้วครับท่าน ผมยังบ่มีการ์ดอ่ะ เลยจะรบกวนลองถามดูว่า ท่านใดลองแล้วเป็นเช่นใดบ้าง
          ท่าน dears ใช้ที่มากับเว็ป IFA หรือเปล่าครับผม มันอัด core/mem มาให้เลยหรือ และท่านใช้ HD3850 ยี่ห้อใดหรือครับ

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
              แม่นแล้วครับท่าน ผมยังบ่มีการ์ดอ่ะ เลยจะรบกวนลองถามดูว่า ท่านใดลองแล้วเป็นเช่นใดบ้าง
              ท่าน dears ใช้ที่มากับเว็ป IFA หรือเปล่าครับผม มันอัด core/mem มาให้เลยหรือ และท่านใช้ HD3850 ยี่ห้อใดหรือครับ
              powercolor

มันมีให้ลองหลายตัวอ่ะ
              Bio_720_900
              Bio_760_950
              Bio_770_975
              Bio_770_1000

หาโหลดตามเว็บนอกบ้าง ขอชาวบ้านเขาบ้าง เพื่อนๆเอามาโพสในเว็บนี้ก็บ่อย ส่วนใหญ่มักจะโหลดเก็บไว้แหละงับ ไม่เสียหายอะไร

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=128183
                ผมโหลดมายังแตกไฟล์ไม่ได้เล้ย ติด Pass

แล้วอีกอย่างคับ ทำอย่างไรบ้าง แบบ step by step หน่อยก็ดีอ่ะคับ
                มันเหมือนเป็นการ update Bios รึเปล่า

Comment

อยากเห้นภาพมั้ย อิอิ

Comment

powercolor

Bio_720_900
                    Bio_760_950
                    Bio_770_975
                    Powercolor รุ่น 256 MB

Comment

powercolor

Bio_720_900
                      Bio_760_950
                      Bio_770_975
                      Powercolor รุ่น 256 MB หรือเปล่าท่าน
                      จะขอรบกวนส่งให้ผมทาง mail จะสะดวกไหมอ่ะครับ
                      เมล์กระผมคือ amd64best@hotmail.com ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

อันนี้พลังสี Oc Bios เดิมๆนะท่าน

Comment

100% Render@800/2000

64C

ไม่ร้อนอย่างที่คิดนะ

Comment

ปรับพัดลมเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ครับ

his อย่าลืมว่า ซิงมัน 2 ชั้น ดีกว่าซิงบางแบบทั่วไป

800 ไม่ง่ายนะครับ ไม่ขีดไฟผมว่ายากอยู่นะ จากประสบการที่ลองกับมือมาเอง

Comment

Originally posted by dears View Post
                              powercolor

Bio_720_900
                              Bio_760_950
                              Bio_770_975

หาโหลดตามเว็บนอกบ้าง ขอชาวบ้านเขาบ้าง เพื่อนๆเอามาโพสในเว็บนี้ก็บ่อย ส่วนใหญ่มักจะโหลดเก็บไว้แหละงับ ไม่เสียหายอะไร
                              - เสียดาย ไบออสที่แก้ให้ ดันแฟลชไม่ติด หุหุ

Comment

Working...
                              X