Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะประกอบคอมจำเป็นต้องใช้ไดร์Aมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะประกอบคอมจำเป็นต้องใช้ไดร์Aมั้ยคับ

เครื่องเก่าของผมมันทิ้งไว้เฉยๆ ก็เลยจะให้เพื่อนยืม แต่ไม่มีไดร์เออ่ะคับ อยากจะทราบว่าจำเป็นต้องใส่มั้ยคับ

ถ้าเรื่อง งาน ผมไม่รู้ต้อง ถามตัวเองครับ

ถ้าการลง วินโดว์ ไม่จำเป็นครับ

Comment

มันคืออะไรหรอ Drive A ที่ว่าอ่ะ

Comment

Originally posted by vankung View Post
        มันคืออะไรหรอ Drive A ที่ว่าอ่ะ
        เแสดง ว่า ยังไม่แก่ ไม่รู้จะ FDD อิอิ

Comment

Originally posted by vankung View Post

Comment

มันดูจะเก่าไปสำหรับสมัยนี้แล้วมั้งคับ
            แต่จะบอกว่ามันไม่เหลือประโยชน์แล้วก็ไม่ใช่นะ

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้งานไม่มีก็ได้ครับ ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ จะใช้ Thum กันมากกว่า

Comment

ไดร์a:ใว้สำหรับคนแก่ๆใช้ครับ...แล้วคุณละแก่ไหม.........5555555

Comment

เพิ่งสลัดความแก่ไปเมื่อาทิตย์ที่แล้วครับ ไปซะ ไม่มีความจำเป็น

Comment

ผมเหรอ รุ่น disk แผ่นอ่อนๆ บิดได้ drive ขนาดเท่า cd rom มีฝาบิดขึ้นบิดลง

อันนี้เลย http://www.chandra.ac.th/office/ict/...s/disk5.25.jpg

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                      ผมเหรอ รุ่น disk แผ่นอ่อนๆ บิดได้ drive ขนาดเท่า cd rom มีฝาบิดขึ้นบิดลง

อันนี้เลย http://www.chandra.ac.th/office/ict/...s/disk5.25.jpg
                      ผมมีเยอะ เอาหรือเปล่า จะเอา DS-DD 360 KB หรือจะเอาแบบ DS-HD 1.2 MB ดีล่ะ แผ่น 1.2 MB ผมซื้อที่ศึกษาภัณฑ์ลาดพร้าวเมื่อ 17 - 18 ปีที่แล้ว แผ่นละ 30 บาท อ่อ แผ่นยี่ห้อ 3 M นะครับ ถ้าจะเอานะ เดี๋ยวขายให้

Comment

สมัยก่อนพองานเสร็จแล้ว ผมชอบแกะเอามาร่อนเล่น...

สม้ยก่อนเวลาโคลนต้องบูต A ใน Dos ด้วยครับ สมัยนี้คงไม่จำเป็นแล้วล่ะ

Comment

บอร์ดผมต้องมีติดใว้ไม่งั้นมันคล็อกไม่ได้ - - A8N-E ถอดแล้วคล็อกไม่ได้ เหอๆ

Comment

ค่าตัวร้อยกว่าบาท บางครั้งก็สมควรมีไว้งับ
                            ใช้ในการ flash bios(ในบางครั้ง) รวมถึงเอาไว้ลองไดร์เวอร์ raid เมื่อถึงคราวจำเป็น............

Comment

สรุปมีก็ได้ ไม่มีก็ได้ใช่มั้ยคับ ตัวละตั้งร้อยกว่าบาท แพงอ่ะ

Comment

Working...
                              X