Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Anti-Virus ใช้กับระบบ Offline ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Anti-Virus ใช้กับระบบ Offline ด้วยครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีเครื่องนั้นไม่มีเนตต่อไว้
    โดยจะใช้วิธีโหลดไฟล์ แล้วไปอัพเดทเอาเอง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    NOD32 ไม่เอานะครับ เพราะอัพบ่อยเกินไป อัพไม่ทัน

ไม่ต้องแบบดีมากก็ได้ เอาแค่ใช้ได้เป็นพอ ไม่กินแรงเครื่องมาก

AVG ไงครับ
    ------------
    http://free.grisoft.com/doc/download...virus/us/frt/0
    อัพเดตออฟไลด์ครับ
    http://free.grisoft.com/doc/24/us/frt/0
    โอเคนะครับไม่กินสเป็คเครื่องมาก

Comment

avg อีกเสียงครับ

Comment

ขอไปใช้ด้วยคน ขอบคุณครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณมากๆนัท จุ๊บๆ

Comment

อเวจี อีกเสียงค๊าบ -*-

Comment

Originally posted by คิม View Post
              ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีเครื่องนั้นไม่มีเนตต่อไว้
              โดยจะใช้วิธีโหลดไฟล์ แล้วไปอัพเดทเอาเอง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
              NOD32 ไม่เอานะครับ เพราะอัพบ่อยเกินไป อัพไม่ทัน

ไม่ต้องแบบดีมากก็ได้ เอาแค่ใช้ได้เป็นพอ ไม่กินแรงเครื่องมาก
              ก็ไม่จำเป็นต้องอัพตามมันตลอดนี่ เพราะไงๆก็ออฟไลด์อยู่แล้ว

ปล.แนะนำ NOD อยู่ดีแต่หากอยากเสียทรัพยากรระบบมากๆก็ Norton เลย

Comment

Originally posted by alice View Post
                ก็ไม่จำเป็นต้องอัพตามมันตลอดนี่ เพราะไงๆก็ออฟไลด์อยู่แล้ว

ปล.แนะนำ NOD อยู่ดีแต่หากอยากเสียทรัพยากรระบบมากๆก็ Norton เลย

NOD อัพแบบไฟล์มันยุ่งยากไปหน่อยนะครับ ไฟล์ที่หาได้ไฟล์ก็ไม่ Offical เท่าไร
                อีกอย่างคนที่เค้าใช้ ความรู้คอมแทบเป็นศูนย์ อัพคงลำบาก เครื่องนั้นก็เสียบ Flashdrive จากที่ต่างๆประจำ ต้องมีกันไว้หน่อย
                และผมคงไม่มีเวลาไปอัพให้เค้าเท่าไรนัก

ส่วนตัวชอบ NOD ที่สุด

Comment

Working...
                X