Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะให้เสียงออกทั้งลำโพงแล้วหูฟังต้องทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะให้เสียงออกทั้งลำโพงแล้วหูฟังต้องทำไงคับ

อยากให้เสียงออกทั้ง ลำโพง กับ หูฟัง ต้องซื้ออะไรมาต่อดีคับ

คือว่าตอนกลางคืนไม่อยากเอื้อมไปถอดสายลำโพงข้างหลังเครื่องแล้วเสียบหูฟังแทน เีดี๋ยวข้างห้องจะได้ยินเสีัยงหนังจะนอนไม่หลับ

ป.ล. คุณภาพเสีัยงจะลดลงไหมคับ

ท่านก็ซื้อตัวแปลงที่เป็น 1 ออก 2 มาใช้ซิ ตัวละไม่กี่บาทเอง ผมก็ใช้แบบนี้แหล่ะ

Comment

ระวังถ้าหูฟังขับยากก็ต้องมี amp นะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        ระวังถ้าหูฟังขับยากก็ต้องมี amp นะครับพี่น้อง
        งั้นก็ซื้อหูฟังเกียร์ออโต้ สิครับ จะได้ขับง่าย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          งั้นก็ซื้อหูฟังเกียร์ออโต้ สิครับ จะได้ขับง่าย
          เอ๊ะ! ยังไง -*-

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            เล่นเฮีย aeromancer ไว้เยอะ
            โดนคืนก็คราวนี้แหละ

อย่าให้พลาดนะเฮีย
            จะเอาให้ถล่มทลายเลย

Comment

สองพยางค์สั้นๆ ... อิ อิ

Comment

Originally posted by K@B View Post
                ท่านก็ซื้อตัวแปลงที่เป็น 1 ออก 2 มาใช้ซิ ตัวละไม่กี่บาทเอง ผมก็ใช้แบบนี้แหล่ะ
                แล้วคุณภาพเสียงจะลดลงไปไหมคับ

Comment

ผมใช้ตัวละ 100 นิ๊ดๆ อ่ะครับ ก็แย่ระดับนึงเลย
                  ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามเลี่ยงตัวแปลง 1 -> 2 อ่ะครับ

แนะนำอีกวิธีที่ไม่ต้องไปอะไรเลยอ่ะครับ(ใช้ได้กับการฟังเพลงเท่านั้น)
                  condition แรกคือต้องใช้ foobar เปิด file เพลงที่ต้องการเล่น
                  ใช้ DSP ตัวที่ convert stereo to 4 channels อ่ะครับ
                  แล้วทีนี้มันก็จะส่งสัญญาณเป็น strereo จำนวน 2 jacks อ่ะครับ
                  ให้เอาลำโพงไปเสียบ jack เขียว กับ ดำ อ่ะครับ
                  จะได้เสียงที่เหมือนกัน
                  แต่ก็อย่างว่าแหละ ทำได้แค่ฟังเพลงครับ

ปล. ผมไม่เคยใช้โปรแกรมอื่น ไม่ทราบว่าทำแบบนี้ได้เหมือนกันรึเปล่าอ่ะครับ

Comment

ถ้ามี font panal ก้ออาหูฟังไปเสียบข้างหน้าสิครับ ไปเซ็ทในซาวให้ไม่ต้อง detect รูแจ้ค แค่นี้มันก้อจะออกพร้อมกันทั้งหน้าหลังเลย

Comment

ถ้า... เป็น SB0220 / SB0350 หรือ พวก x-fi มี headphone out อีกชุด ต้องต่อสายนิด

ถ้าเป้น live หรือ audigy รุ่นอื่นๆ สั่งให้ line out กับ headphone out ออกคนละรู แยกกันได้ ด้วย kx driver

Comment

โอ้ว ความรู้ใหม่พี่เรือรบ ต้องจดๆ

Comment

ถ้าพลอยรถเพื่อนนี้สิท่าน ไม่ต้องขับเองเลย ประหยัดตังไปเยอะ

Comment

Originally posted by torwash View Post
                            แล้วคุณภาพเสียงจะลดลงไปไหมคับ
                            ลดลงครับ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                              ถ้าพลอยรถเพื่อนนี้สิท่าน ไม่ต้องขับเองเลย ประหยัดตังไปเยอะ
                              แล้วถ้าเพื่อนรถเสียละท่าน

Comment

Working...
                              X