Announcement

Collapse
No announcement yet.

___ดูความแรงการ์จอPCI-Exตรงไหน_______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ___ดูความแรงการ์จอPCI-Exตรงไหน_______

คืออยากทราบว่าท่าเรา จะซื้อ การ์ดจอ ที่เล่นเกม 3D ON-Line ดีดีซักตัว ราคาพอเหมาะ

ต้องดูspecยังไงครับ 1 ดูที่ RAM รึป่าว ความจุ DDR1 DDR2 DDR3

2.กูที่BIT 3.หรือดูที่อื่นที่น่าสุดใจกว่า 5.หรือไม่ต้องดูเลย 6.ซื้อที่แพงดีที่สุด ขำขำนะครับ

หยุมหยิมมากครับ บอกได้เลยว่าทุกอย่างมีผลหมด มาหน้อยว่ากันอีกที

แต่หลักๆก็ดูก่อนเลยว่า gpu รุ่นไหน จำนวน pipeline /shaderเท่าไร แล้วความเร็วgpu เท่าไร ต่อมาก็แรม

สรุปแล้วบอกงบมาแล้วเลือกเอาง่ายกว่าครับ เพราะของพวกนี้มีระดับราคาแบ่งไว้คร่าวๆอยู่แล้ว

ยิ่งเกมออนไลน์นี่ไม่ต้องใช้การ์ดแพงหรอกครับ เพราะเกมพวกนี้จะพยายามใช้ spec ให้ต่ำที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพราะต้องพยายามให้คนเล่นได้มากๆ แม้แต่คนเครื่องไม่แรง(ต่างกับเกมoffline เลย อันนั้นยิ่งวันยิ่งกิน spec สูงจนเว่อร์)

ถ้าเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ ผมว่าแค่ x1600pro หรือ 7300gt หรือ 7600 gs ก็เหลือเฟือมากๆแล้วครับ

Comment

มีคามรู้อีกป่าวครับบอกกันหน่อย winfast แบ่งรุ่นยังไงครับ 7300GT Gs 7600GT GS อธิบายทีครับ
      X1300 X1600 AUSU เทียบเท่า กับตัวไหน Spark กาแลคซี่

Comment

ด้าน Nividia นั้น GS เป็นรุ่นลดประสิทธิภาพจาก GT เช่นลดจำนวน pipeline /shader แต่ Core/Mem เร็วเท่าๆกัน ส่วน GTX แรงสุดก็แค่นั้นครับ

Comment

X1300 X1600 ASUS เทียบเท่า กับตัวไหน Spark กาแลคซี่
          ก็เทียบเท่ารุ่นเดียวกันนั่นแหละครับ ต่างกันแค่ยี่ห้อเท่านั้นเอง

จะซื้อ การ์ดจอ ที่เล่นเกม 3D ON-Line ดีดีซักตัว ราคาพอเหมาะ
          7300GT เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ( ถ้าคิดจะเล่น LN2 หรือ GE อะไรพวกนี้ ) ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์ online โหด ๆ 7300GS ก็พอครับ

Comment

Working...
          X