Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ PSU Enchane ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ PSU Enchane ครับ

คือเพิ่งมาใช้ Enhance ก่อนหน้าใช้ Silverstone เวลาเปิดไปซักพักจะได้ยินเสียง PSU ของ Enhance ดังครับ ตอนแรกนึกว่าเสียงลำโพงมันดัง จี๊ดๆ ซักพักก็หาย เด่วซักพักก็ดังครับ (ของ Silverstone ไม่เคยได้ยินนะครับ) ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องปกติของ PSU ยี่ห้อนี้หรือป่าวครับ หรือว่าไม่ปกติครับจะได้ไปเคลม

ตอนแรกว่าจะซื้อเหมือน กัน ฟังแล้วน่ากลัวนะเนี่ย - -

เสียแบบนี้ มันเสียงกระแสไฟฟ้าวิ่ง

เคยได้ยินมัย เวลายืนแถวๆ เสาไฟฟ้าอะ มี เสียงเดียวกันใช่ป่ะ

Comment

ผมใช้ ตัว500w.ไม่มี80+ ไม่มีเสียงเลยอะ เงียบสนิท

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
        ผมใช้ ตัว500w.ไม่มี80+ ไม่มีเสียงเลยอะ เงียบสนิท
        ตัวที่ราคา 2650 หรือป่าวครับ ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ แต่มันมีเสียงตามทีผมบอกหนะครับ ของท่านเงียบเลยหรือ!! สงสัยต้องเคลม

Comment

80+ มัน 3500 ครับ

Comment

ตัว 3500 ดีสุดครับ ที่มี 80 +

Comment

ใช้ตัวเล็ก 350W ก้อเงียบดีนิครับ มีเสียงพัดลมดังหน่อยๆ

Comment

อืม... เพิ่งได้สังเกต ผมใช้ตัว 600w บางทีก็มีเสียงเหมือนกันแฮะ
                ได้เรื่องยังไง บอกด้วยครับ ถ้าท่านเคลมได้ ผมจะได้เอาไปเคลมมั่ง

Comment

500w 80PLUS เงียบกริบนะ - -

Comment

ENP 5150GH ใช้มาประมาณ 2อาทิตย์แล้วครับ บางทีก็มีเสียงนะ กำลังคิดอยู่ว่าไฟบ้านจ่ายไฟไม่ดีหรือป่าว ว่าจะหาUPS มาใส่ซักตัวครับ

Comment

ใช้ ENP 5150G 500W 2650 บาทเงียบสนิท
                      ที่ห้องใช้ตัวปรับกระแส รึเปล่าไม่แน่ใจ คิดว่าใช่นะ
                      ประมาณว่าให้คลื่นนึง ก็เงียบดี(สงสัยไม่เกี่ยว)
                      ตอนใช้ Delux จี๊ดๆ ตลอด

Comment

Working...
                      X