Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น

น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น อันไหนนำไฟกว่ากันครับ?

แล้วถ้า น้ำกลั่นผสม คูลเล้น จะดีป่าวครับ?

หรือคูลเล้นอย่างเดียว?

น้ำ นำไฟมากสุดครับ

น้ำกลั่นผสมคูลแลนท์นี่ คูลแลนท์แบบไหนครับ ถ้าแบบที่ jedi tk เอามาขายนั่นเขาผสมมาแล้วครับ
    ถ้าถ้าคุณซื้อแบบที่ใช้ในรถยนตร์มา อันนั้นคุณต้องผสมเอาเอง ขวดเล็กขวดนึงผสมได้ราว 2-3 ลิตร

Comment

ผมว่ามันอันตรายนะครับ ผมว่าใช้น้ำยาของ Gigabyte ดีกว่านะครับ
      ปลอดภัยไว้ก่อน

Comment

ว่ากันว่า น้ำกลั่นไม่นำไฟนี่ครับ

ถ้าเอาแบบถูกๆจิงๆ แนะนำน้ำกลั่นเลย และก็ว่ากันว่า เอา น้ำกลั่นผสม หมึกป้าย hilight ก็สะท้อน uv ด้วย เกิ๊บๆ

ถ้ามีตังเหลือก็ coolant ของพวกยี่ห้อ thermaltake zalman swiftech อไรก็ว่าไป

Comment

อยากใช้ไรใช้เลย

อยากใช้ไรใช้เลย ไม่เห้นแตกต่าง ปัจจุบันผมเล่นน้ำประปาเลยหาง่ายดี
          ใช้มาตั้งนานแล้วก็เห้นใช้ได้ ไม่เห็นเป้นไร

Comment

ที่ต้องใช้น้ำยาคลูแลนหรือไม่ก็น้ำกลั่นเพราะกลัวรั่วงับ
            ถ้าน้ำปะปานำไฟฟ้าแน่นอนรั่วปั๊บเสดปุ๊บ
            ถ้าน้ำกลั่นน้ำยารั่วก็ไม่เป็นไรงับยังยับยั้งได้ทันแต่ถ้าน้ำยารั่วแล้วมาโดนพวกฝุ่นที่เกาะอยู่ก็นำไฟฟ้าได้เหมือนกันงับ
            ทางที่ดีก็^^ตรวจเช็คระบบบ่อยๆก็ดีครับ

Comment

น้ำกลั่น และ คุลแลนซ์หก = ไม่มีไรเกิดขึ้น
              น้ำหก = เปรี๊ยะๆๆ ตู้มมมม...จอดำสนิท

Comment

เอาน้ำกลั่นผสม coolant รถยนต์จะดีมั้ยครับ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                  เอาน้ำกลั่นผสม coolant รถยนต์จะดีมั้ยครับ
                  ก็ได้ครับ แต่ต้องผสมให้ได้พอเหมาะ ไม่งั้นจะเกิดปัญหาภายหลัง

Comment

ผมใช้น้ำกลั่นสีชมพูด้วยและ..........หน้ารักคิคุ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                      ผมใช้น้ำกลั่นสีชมพูด้วยและ..........หน้ารักคิคุ
                      เหมือนน้ำกลั่นสีชมพูมันจะเป้นพวกสารเคมีนะครับม่แน่ใจว่ามันจะกัดพวก หม้อน้ำหรือว่าทองแดงหรือเปล่า เคยได้ยินมาแว่วๆ น้ำกลั่นใสๆเนี่ยแหละครับดีสุดละ

Comment

เจอเข้าแล้วครับ น้ำกลั่นหยดใส่การ์ดเสียงx-fi เช็ดออกแห้งแล้ว เสียบใส่เครื่องไม่บูตเลยครับ ต้องทำการเช็ดใหม่ ตบการ์ดสะ100ที บูตติดเสียงไม่มี เป็นการ์ด x-fi มิวสิกตัวที่2 ที่ผมทำเสีย เลิกใช้ ใช้ออนดีกว่า

Comment

ผมใช้น้ำกลั้นผสมคูแลนท์รถยนต๋เขียวปี๊กันเลยทีเดียว^^

Comment

ใช้น้ำยาผสมมาแล้ว ของ thermochill -..- สีมันโดนมาก

Comment

สรุปน้ำกลั่นปล่าวๆ ดีที่สุด มั้งท่านเทพว่าไง จะใช้เบบี้ออยเลยก็ได้ไม่นำไฟฟ้าเลย แต่หลายขวดหน่อย

Comment

Working...
                              X