Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD เตรียมจำหน่าย RS780 23 มกราคมศกนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD เตรียมจำหน่าย RS780 23 มกราคมศกนี้

หลังจากที่ปล่อยข่าวและผลการทดสอบแบบคร่าวๆมาพักใหญ่ ทาง AMD-ATi ก็เตรียมพร้อมที่จะวางตลาด chipset RS780 ซึ่งเป็นชิพเซ็ทสำหรับ AM2+ รองรับ Hybrid CF แล้วครับผม โดยจะวางจำหน่ายในวันที่ 23 มกราคมนี้ เฉพาะในประเทศจีนเท่านั้น
    เนื่องจาก ATi เคลมว่า driver สำหรับ Hybrid CF นั้นยังไม่พร้อมนัก จึงขอวางจำหน่ายแต่ภายในประเทศจีนก่อน และเมื่อ driver พร้อม (นักวิเคราะห์คาดว่าน่าจะซักกลางๆเดือนกุมภาพันธ์) ก็จะวางขายในประเทศอื่นๆพร้อมกันครับผม

คาดว่า RS780 นั้นจะพก SB700 ซึ่งเป็น Southbridge ตัวใหม่ที่จะมาแทนที่ SB600 ที่มีอายุทำการมาได้เกือบ 2 ปีแล้ว

ขอบคุณ wwwtechpowerup.com สำหรับที่มาของข่าวครับ

ตัวนี้มันจะแรงมั้ยหว่า...

Comment

มันต่างกับ 790FX ไงเหรอครับ

Comment

RS780 เป็นชิพรุ่นประหยัดที่มี IGP หน่ะครับ และมันสามารถทำ Hybrid CF ระหว่าง IGP และการ์ดจอ HD36XX และ HD34XX ได้ครับผม
        รวมทั้งจะพก SB700 Southbridge ตัวใหม่จาก ATi มาด้วยครับผม SB700 จะทรงประสิทธิภาพในด้านการจัดการกับ HDD SATA และ USB bus มากกว่า SB600 เดิม

Comment

ขอบคุณครับ...ท่าน digimontamer ตอนนี้ยังลังเลกับ CPU อยู่ครับ จะรอ 9700 หรือ 9600 เลยดีครับ..คง้เอามา oc หน่อยๆ อ่ะครับ.. พอดีได้ข่าวว่าจะมี 9550 กับ 9650 มาจริงหรือครับ

Comment

ถ้าจะเล่นamd อย่ารีบร้อนเลยตอนนี้ อะไรๆก็ยังไม่ลงตัว

Comment

ขอบคุณครับ...ท่าน digimontamer ตอนนี้ยังลังเลกับ CPU อยู่ครับ จะรอ 9700 หรือ 9600 เลยดีครับ..คง้เอามา oc หน่อยๆ อ่ะครับ.. พอดีได้ข่าวว่าจะมี 9550 กับ 9650 มาจริงหรือครับ
              จริงครับผม ข้อแตกต่างก็ไม่มีอะไร
              9500 และ 9600 เป็น step B2
              9550 และ 9650 เป็น step B3 ที่แก้ TLB erratum มาแล้ว

Comment

แล้วมันจะสามารถปิดกาดจอตอนที่เราไม่ใช้เหมือนHybrid SLiได้ใช่มั้ยครับ
                แล้ว790FXทำไม่ได้หรอ

Comment

ของแรงๆๆๆ

Comment

Originally posted by plobmuang View Post
                    แล้วมันจะสามารถปิดกาดจอตอนที่เราไม่ใช้เหมือนHybrid SLiได้ใช่มั้ยครับ
                    แล้ว790FXทำไม่ได้หรอ
                    790FX มันไม่มี IGP ไงครับ

Comment

ต้อง RS780 ถึงจะทำได้หน่ะครับ เพราะมันมี IGP
                      แต่ต้องรอ driver ของ AMD พร้อมก่อน

Comment

*-*
                        Attached Files

Comment

รู้สึกจะมีแรมส่วนตัวด้วยอ่ะครับของการ์ดจอออนบอร์ด แต่เป็น32Bit จะแรงกว่าแชร์ไหมหว่า

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2522501.html

ผลทดสอบเบื้องต้นของ RS780 หน่ะครับ แต่ Hybrid CF ยังไม่พร้อมครับ เนื่องจากปัญหา driver ต้องรอเดือนหน้าหน่ะครับ

Comment

Working...
                            X