Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดไม่ตกครับ ช่วยเลือกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดไม่ตกครับ ช่วยเลือกที

คือผมอยากจะเปลี่ยน sound ใหม่
    ตัวเดิมใช้ X-fi music อยู่ แต่เนื่องจากผมไม่ได้ฟังเพลงแนวที่ X-fi ให้เสียงได้ดี
    เลยต้องการจะเปลี่ยน sound อ่ะครับ
    ที่เล็งๆไว้ก็มี

1. SE-200PCI onkyo
    2. Super Pro 707

เพลงแนวที่ผมฟังคือเป็นแนวๆออก jazz, bossa, pop rock เบาๆ
    อยากถามผู้ที่เคยสัมผัสมาว่าผมใช้ตัวไหนน่าจะให้เสียงที่ได้ตรงกับความต้องการมากกว่ากันอ่ะครับ

ลอง 2ZS หรือยังครับ น่าจะเหมาะกับเเนวที่ท่านฟัง

Comment

ซาวน์ ดีอยู่แล้ว ไม่ลองเลือกลำโพงดู

Comment

SE-200PCI onkyo

นึกว่าคิดไม่ตกเรื่องขับยาก อีก อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          SE-200PCI onkyo

นึกว่าคิดไม่ตกเรื่องขับยาก อีก อิอิ
          สนใจออนเกียวด้วยรึท่าน

Comment

ก็มันมีแค่สองตัวเลือกเองไงครับ ก็ต้องเลือกที่ดีที่สุดไว้ก่อน บอกตรง Super 7 ผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

แต่ไม่คาดฝันอีกเรื่องนึง คุณ VR ฟังเพลงแนวนี้ คาดไม่ถึงจริงๆ อิอิ

Comment

ฟังดูครับ คำตอบอยู่ใกล้ๆตัวท่านแต่ท่านมองไม่เห็น (หู)

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                ก็มันมีแค่สองตัวเลือกเองไงครับ ก็ต้องเลือกที่ดีที่สุดไว้ก่อน บอกตรง Super 7 ผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

แต่ไม่คาดฝันอีกเรื่องนึง คุณ VR ฟังเพลงแนวนี้ คาดไม่ถึงจริงๆ อิอิ

เหอะๆๆๆๆ
                ทำไมรือ
                แนวนี้ชอบสุดคงเป็น Lisa Ono (คงเพราะว่าเค้าดัง)
                ส่วนคนอื่นๆยังไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

แต่ dream theater มีอยู่ไม่กี่เพลง โดยส่วนตัวฟังแนวนี้แล้วเครียด

ตอบพี่ rainbowx หน่อยอ่ะครับว่าผมไม่มีโอกาสได้ฟัง onkyo หรอกครับเพราะว่ามันไม่มีขายในไทยอ่ะครับ ที่จะได้มาก็เพราะว่าจะฝากคนรู้จักซื้อให้อ่ะครับ ส่วน super 707 ก็ยังไม่มีเวลาเข้ากรุงเลย(อยู่บ้านนอกคอกนา) เลยมาขอความคิดเห็นจากผู้ที่เคยสัมผัสมาแล้ว เผื่อจะได้ความแตกต่างของ 2 ตัวนี้

เท่าๆที่ผมอ่านๆมาใน webboard นี้ก็เห็นว่าโดยรวมของ 2 ตัวนี้จะคล้ายๆกันอ่ะครับว่าเสียงกลางสูงจะแจกแจงรายละเอียดได้ดี ส่วนต่ำจะแห้งไปหน่อยอ่ะครับ

เลยมาขอฟังข้อเปรียบเทียบความต่างของ 2 ตัวนี้อีกทีอ่ะครับ

ปล. onkyo ผมกะจะเก็บไว้ต่อ int amp ด้วย แต่ถ้า super 707 ดีก็เป็นตัวเลือกที่น่าลอง

Comment

งั้น ก็ใช้ onkyo ตัวที่จะได้มาซักพักก่อนครับ จนเริ่ม ที่จะหาขอตำหนิ หรือหูเริ่มที่จะหาเรื่องจะทำให้เสียตังค์ แล้วค่อยไป ลอง Superpro แนะนำลองตัว upgrade เพราะตัวปกติราคา***งกัน 2เท่าเลยกับ onkyo
                  ฟังไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบครับ เมื่อเจอสิ่งที่คุณต้องการ คุณจะรู้ด้วยตัวคุณเองครับ

Comment

super pro ตัว upgrade มันราคา 5500 เลยไม่ใช่เหรอครับ

ตัว onkyo มันก็ประมาณเท่าๆกันอ่ะครับ

Comment

ตัวปกติครับ

Comment

เป็นผม ผมเลือกออนเคียว 200Pci เพราะsuper 707 ผมไม่กล้าลอง - -*

Comment

อ่อครับ
                          เด๋วรอของก่อนอ่ะครับ
                          อีกประมาณเดือนนึงได้กว่าจะได้
                          = ="

สู้ต่อไปทาเคชิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีคุณค่าของทุกๆคนครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                            อ่อครับ
                            เด๋วรอของก่อนอ่ะครับ
                            อีกประมาณเดือนนึงได้กว่าจะได้
                            = ="

สู้ต่อไปทาเคชิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีคุณค่าของทุกๆคนครับ

ไม่ลองโซน่าดูบ้างล่ะท่าน เดี่ยวผม รอรีวิว ^^

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                              ไม่ลองโซน่าดูบ้างล่ะท่าน เดี่ยวผม รอรีวิว ^^
                              รุ่นไหนตัวไหนอ่ะครับ
                              จะได้เผื่อมาเป็นอีกตัวเลือก
                              ไป search หา review ดู
                              เพราะผมเวลาเหลือน้อยแล้ว
                              ถ้าจะเอา SE 200PCI ก็ต้องบอกแล้ว
                              ไม่งั้นจะไม่ทันการเอา

Comment

Working...
                              X