Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊ครุ่นเก่าเป็นไรไม่รู้?หน้าจอมืดมากเห็นแค่ลางๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊ครุ่นเก่าเป็นไรไม่รู้?หน้าจอมืดมากเห็นแค่ลางๆ

โน๊ตบุ๊ครุ่นเก่าAtec Vegus855ใช้มา5-6ปีล่ะ
    เป็นไรไม่รู้?จู่ๆหน้าจอมืดมากๆแทบมองไม่เห็น ต้องเอียงจอถึงจะเห็น แค่เห็นลางๆครับ ปรับให้สว่างก็ไม่ได้ ลองปิดแล้วเปิดใหม่ก็ไม่หาย ......
    สาเหตุเป็นเพราะอะไร?ครับ ถ้าซ่อมจะคุ้มไหม?

จอLCDเสื่อมสภาพครับ ซ่อมคงไม่คุ้มครับเพราะซ่อมมาก็ได้เครื่องเสปกเก่าอยู่ดี ว่าแต่เครื่องที่ไช้อยู่มีWirelessไหมครับ ถ้ามีซ่อมมาอาจยังพอเก็บไว้เล่นเนตนอกสถานที่ได้บ้าง(ยังพอมีเหตุผลให้ซ่อมว่างั้นเถอะ)

Comment

ไมมีWirelessครับ แต่เพิ่งซื้อแอร์การ์ดมาเสียบเล่น
      ถ้าช่อมงบประมาณเท่าไรครับ? .......... และสามารถเอาอะไหล่จอเครื่องอื่นที่Sizeเดียวกันมาเปลี่ยนได้ไหม?

Comment

อืม.. ผมไม่แน่ใจว่าจอแต่ระรุ่นมันใส่สลับกันได้ไหมนะครับ ราคาคงต้องถามช่างเอาล่ะครับถ้ามันสััก1-3พันก็มีลุ้น ในกรณีที่เครื่องไม่ใหญ่มากอย่างน้อยก็หอบไปเล่นนอกบ้านได้

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X