Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb หน้าเคสผิดปกติ ช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb หน้าเคสผิดปกติ ช่วยด้วยคับ

คือ ก่อนหน้านี้เคยใช้ช่องเสียบ usb ด้านหน้าได้ปกติครับ มีวันนึงเพื่อนเอาฮาร์ดดิส ที่ติดไวรัสมาช่วยให้ลงวินโดวส์ให้ หลังจากวันนี้ ไอช่องเสียบด้านหน้ามันก็ผิดปกติอะคับ พอเสียบ แฟลชไดรฟ์ อันเดิมที่เคยใช้ได้ดี มันก็ขึ้นฟ้องว่า this device can perform faster แล้วก็ส่งไฟล์ได้ช้าอะคับ ต้องย้ายไปต่อด้านหลังเครื่อง ซึ่งจะเร็วกว่า แต่เร็วเท่ากับที่ด้านหน้าเคยเร็วอะคับ
    แล้วก็เวลาเสียบมือถืออะครับ รุ่น 3250 ลง pc suit แล้ว เมื่อก่อนมันปกติดีครับ แต่หลังๆ มันชอบฟ้องว่า unknown device หรือถ้าฟลุ๊คๆเสียบติด มันก็จะคอยลงไดร์เว่อ ใหม่อยู่ตลอดทุกครั้งที่เสียบติดอะคับ มันเป็นไรอะคับ

Originally posted by krapok View Post
    คือ ก่อนหน้านี้เคยใช้ช่องเสียบ usb ด้านหน้าได้ปกติครับ มีวันนึงเพื่อนเอาฮาร์ดดิส ที่ติดไวรัสมาช่วยให้ลงวินโดวส์ให้ หลังจากวันนี้ ไอช่องเสียบด้านหน้ามันก็ผิดปกติอะคับ พอเสียบ แฟลชไดรฟ์ อันเดิมที่เคยใช้ได้ดี มันก็ขึ้นฟ้องว่า this device can perform faster แล้วก็ส่งไฟล์ได้ช้าอะคับ ต้องย้ายไปต่อด้านหลังเครื่อง ซึ่งจะเร็วกว่า แต่เร็วเท่ากับที่ด้านหน้าเคยเร็วอะคับ
    แล้วก็เวลาเสียบมือถืออะครับ รุ่น 3250 ลง pc suit แล้ว เมื่อก่อนมันปกติดีครับ แต่หลังๆ มันชอบฟ้องว่า unknown device หรือถ้าฟลุ๊คๆเสียบติด มันก็จะคอยลงไดร์เว่อ ใหม่อยู่ตลอดทุกครั้งที่เสียบติดอะคับ มันเป็นไรอะคับ

แสกนไวรัส+ฆ่า ก่อนสิท่าน (อาจจะเป็นที่ไวรัสก็ได้)

ถ้าไม่หายก็ลอง Format เครื่องไปเลยครับ เอาให้ชัวส์ว่าไม่ได้เป็น Hardware

ถ้าไม่หายน่าจะเป็นบอร์ด ไม่ก็ Front Usb แหล่ะครับ

ปล.ลองเบื้องต้นไปก่อนครับ

Comment

เหอๆ ของผม มัน ใช้ front ไม่ได้เลยอ่ะ เซ็ง เสียบ thumb drive มันจะโผล่แล้วก็หายโผล่แล้วก็หาย แล้วไม่ได้ดึงออก สรุป Kingston Mini Fun (ปาท่องโก๋) เจ๊งแร้ว วอยด์ ก้อม่ายมี เศร้า เลย....

Comment

ผิดกระทู้คร้าบโทดทีคับ

Comment

Working...
        X