overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอถามเรื่องแหล่งซื้อหน่อยครับ กะ สเปคนี้ ok ไหมครับ

OverclockZone Member tahkung's Avatar

Default ขอถามเรื่องแหล่งซื้อหน่อยครับ กะ สเปคนี้ ok ไหมครับ

E8200 6800 <<<<<<ซื้อที่ไหนครับ ที่ซื้อทางเว็บ
    ASUS P5KR 4200
    Ram ROX 667 1G*2 1400<<<<<<ซื้อที่ไหนครับ ที่ซื้อทางเว็บ
    HDD seagate 250G 2500
    DVDRW SATA 1200
    Case 1000
    PCI-E HD3850 6200 <<<<<<ซื้อที่ไหนครับ ที่ซื้อทางเว็บ ถูกสุด รบกวนแนะนำยี่ห้อ ผมไม่ทราบจิงๆ
    LCD 19 6300<<<<<<ซื้อที่ไหนครับ ที่ซื้อทางเว็บ คุ้มราคา รบกวนแนะนำยี่ห้อ ผมไม่ทราบจิงๆ
    PSU กี่วัตดีครับ ซื้อเว็บไหนครับ

แล้วเสปคที่จัดมากว่าจะเป็นคอมที่ใช้ได้ ต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ เช่นสายไฟ พัดลม

มะต้องคียบอร์ด เม้าส์ ลำโพง โต๊ะ เก้าอี้

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อิอิ

CPU ร้านที่ในเวปมี
    RAM โทรไป คอม7
    VGA แซฟฟาย
    PSU ENERMAX 350W ก็ใช้ได้แล้ว
    SAMSUNG ผมซื้อได้ 6300

OverclockZone Member tahkung's Avatar

โหยท่านวิกรก็ ผมดู เว็บ advice tk jib มะเหง E8200เลย เห้นที่ pcresource ก็6990บาท

E8200 6800
    ASUS P5KR 4200
    Ram ROX 667 1G*2 1400
    HDD seagate 250G 2500
    Case 1000
    PCI-E HD3850 6200 แซฟฟาย
    LCD 19 6300 samsung
    PSU enermax 350 w
    สเปคนี้ ใครพอจะเห็นราคาตามนี้โพส link เว็บให้ทีครับ รึถูกกว่านี้ก็ได้

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

190 บาท อย่าไปคิดมาก ผมคงไม่จำเศษ ขนาดนั้นครับ ปัดขึ้นบ้างลงบ้างก็ซื้อๆไปเถอะครับ อิอิ เดียว ไม้ได้ซื้อกันพอดีครับ

อิอิ พอดีผมเปง นศ หาเงินด้วยตัวเอง สมมติ ของแพงกว่ากันชิ้นละ 200 บาท ซื้อ 10 ชิ้นก็ 2พันพอดี
    สองพันผมหาตั้งอาทิตย์นึงหง่ากว่าจาได้ แต่ก็ขอบคุณท่านวิกร และท่านอื่นๆนะครับ ที่ช่วยเหลือผมตั้งแต่เดือน ธ.ค. จนบัดนี้ จาได้คอมใช้แว้ว

ยิ่งเป็น นศ สนับสนุนให้ซื้อเท่าที่ เงินเราซื้อไหวครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

งั้น PSU เอา Delta 350 Watt ไปเลยครับ 390.บาทไทย นิ่งไม่แพ้ Enermax 350W เหมือนกัน
    รื้อดูในบอร์ดนี้ก็ได้ครับถ้าไม่อยากไปพันติ๊บ มีคนขายอยู่
    ประหยัดไปหลาย

จาอธิบายยางไงดี แบบว่า ผมเห็นคนโพส
    E8200 ราคา 6800
    p5kr 4200

แต่พอจะซื้อจิงๆตามเว็บ cpu 6990 P5KR 4500 งี้อ่ะครับ ผมก็เลยอยากรู้แหล่งที่ถูกที่สุดแค่นั้นเอง
    ท่านวิกรบอกว่า นศ ซื้อตามกำลัง สมมติผมมีกำลังซื้อ 1 หมื่น จัดเสปคมา 9000บาท แต่ดูราคาเว็บ 9700 ผมก็อยากได้แหล่งซื้อ ราคา 9000 บาทอยู่ดีครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ยังรอ link จากทุกคนอยู่นะครับ

ก็ลดสเปคซิครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

จะเอาถูกกว่าไปยันหลักสิบเลยว่างั้น
    ไป advice เลยครับ
    http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
    นอกจากนี้ต้องเดินหาแล้วต่อราคาด้วยปากแล้วครับ
    อีกทีก็ไปช้อนมือสองในบอร์ด

ปล ดูที่นี่ยังครับ
    http://www.9final.com
    Last edited by heatie; 18 Jan 2008 at 00:40:56.

oh my god ท่านวิกร ยังไม่เข้าเจตนาผม เหมือนกะ จะซื้อ vigo ราคา8แสน แต่ว่า ท่านวิกรบอกว่า 7แสนห้า ผมก็แค่ถามหาว่าซื้อราคานี้ได้ที่ไหน ไม่ใช่ว่าลดสเปคลงมาจากเครื่อง3000cc เป็น 2500cc คือตังมีถึงอยู่ครับ แต่แค่อยากได้ที่ซื้อถูกๆแค่นั้นเอง ลดสเปคลงมาผมก็ต้องหาแหล่งซื้อที่ถูกแค่นั้นเอง T-T

ไม่ใชาไม่เข้่ใจ แต่ไม่คิดจะใช้ความสามารถในการ ต่อบ้างเลยเหรอ ชิ้นละ 20 บาท 10 ชิ้น ก็ 200 แล้ว

เอางี้ก็ได้จะได้สบายใจ ไม่อยากหรอก ผมนะ อิอิ อยากได้อะไรก็บอก

E8200 7000
    ASUS P5KR 4500
    Ram ROX 667 1G*2 1600
    HDD seagate 250G 2700
    Case 1200
    PCI-E HD3850 7000 แซฟฟาย
    LCD 19 6800 samsung
    PSU enermax 350 w 1600

จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่านวิกรเล่นงี้เลย โฮะๆๆๆ ถ้าผมไม่เซ้าซี้ก็ไม่รู้เลยว่าซื้อทางเว็บต่อราคาได้ด้วย
    พอดีผมไม่เคยซื้อทางเว็บ เลยไม่รู้ว่าต่อราคาได้ด้วย
    ขอบคุณท่านวิกรมากงับ แต่ผมก็ยังไม่เจอ E8200 ราคา 6800 อยู่ดี
    advice tk thanni pcresource 9final <<<ไม่มี E8200 ขาย sold out

อันนี้แนะนำนะครับ ถ้าเป็นไป ได้ เรื่องราคา อยากให้มาเป็นอันดับ 2 อยากให้ บริการหลังการขายมาเป็นอันดับแรก

สมุมติ ซื้อมาจาก ทีละเวป 10 ชิ้น 10 เวป มาถึง เรา เกิน โชคดี ตัวได เสียไปสักตัว ก็เปิดไม่ได้แล้วครับ ทีนี้ ทำไง ก็ต้อง ส่งไป เครม เวลาทั้งนั้นครับ พวกนี้

ซื้อที่ ร้านได ร้าน หนึ่งเลย อยางน้อย ก็ให้ร้านประกอบให้ ไม่ได้ว่า เราโง่ ไม่สามารถเอามาประกอบได้นะครับ แต่เป็นการ เช็คของที่เราซื้อมา ว่า ทำงานได้แน่ ทุกชิ้น ครับ เอามาลง วินโดว์ใหม่ที่หลัง ก็ได้ ท
    และถ้ามีปัญหา ก็ไปหาที่เดียว เครมกับร้าน อย่างน้อยก็โวยหน้าร้าน ได่ ถ้าบริการไม่ดี ซื้อในเวป ไปโวยไคร

ไม่ได้หมายความว่า ซื้อจากเวปไม่ดีหรือ เวปที่ขายไม่ดีทุกเวปนะครับ

แต่ ของพวกนี้ บางทีต้องซื้อด้วยประสบการณ์(ที่ไม่ค่อยอยากเจอเท่าไร) มันเสียทั้งเวลา ทั้งความรู้สึก
    ถ้าเอเวปดี ก็ดีไปครับ ไม่ว่ากันและก็อยากให้เป็นแบบนั้นอยุ่แล้วครับ

เท่านี้แหละครับ ที่จะบอกแบบตั้งใจ ที่เหลือ ผมชอบ แซวเล่นนะครับ
    Last edited by wikorn; 18 Jan 2008 at 01:31:32.

กี๊สสสสสสส ที่แท้ท่านวิกรแอบชอบผมนิเอง เลยได้มาตอบคำถามผมเยอะแยะ อิอิ

ในเวปเค้ารับประกอบให้เลยด้วยป่ะน้อ

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

เว็บ thanni ไงครับ รับประกอบและส่งให้ ถ้าสั่งเป็นชุดตามที่เขากำหนด

ส่วนราคา ที่จัด ๆ มาไม่แน่นอนหรอกครับ ต้อง + ราคาเกิน ๆ ทั้งนั้น 200-400 ก็ว่ากันไป

โดยส่วนมากถ้าเลือกเว็บจัดราคา ลองดู JIB กับ busitek ครับ เพราะราคานี้ เป็นราคาที่หาได้ตามร้านทั่วไป ไม่ต้องกำตังไปเผื่อเยอะครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    อันนี้แนะนำนะครับ ถ้าเป็นไป ได้ เรื่องราคา อยากให้มาเป็นอันดับ 2 อยากให้ บริการหลังการขายมาเป็นอันดับแรก

สมุมติ ซื้อมาจาก ทีละเวป 10 ชิ้น 10 เวป มาถึง เรา เกิน โชคดี ตัวได เสียไปสักตัว ก็เปิดไม่ได้แล้วครับ ทีนี้ ทำไง ก็ต้อง ส่งไป เครม เวลาทั้งนั้นครับ พวกนี้

ซื้อที่ ร้านได ร้าน หนึ่งเลย อยางน้อย ก็ให้ร้านประกอบให้ ไม่ได้ว่า เราโง่ ไม่สามารถเอามาประกอบได้นะครับ แต่เป็นการ เช็คของที่เราซื้อมา ว่า ทำงานได้แน่ ทุกชิ้น ครับ เอามาลง วินโดว์ใหม่ที่หลัง ก็ได้ ท
    และถ้ามีปัญหา ก็ไปหาที่เดียว เครมกับร้าน อย่างน้อยก็โวยหน้าร้าน ได่ ถ้าบริการไม่ดี ซื้อในเวป ไปโวยไคร

ไม่ได้หมายความว่า ซื้อจากเวปไม่ดีหรือ เวปที่ขายไม่ดีทุกเวปนะครับ

แต่ ของพวกนี้ บางทีต้องซื้อด้วยประสบการณ์(ที่ไม่ค่อยอยากเจอเท่าไร) มันเสียทั้งเวลา ทั้งความรู้สึก
    ถ้าเอเวปดี ก็ดีไปครับ ไม่ว่ากันและก็อยากให้เป็นแบบนั้นอยุ่แล้วครับ

เท่านี้แหละครับ ที่จะบอกแบบตั้งใจ ที่เหลือ ผมชอบ แซวเล่นนะครับ
    ถูกทุกบรรทัดครับ โดยเฉพาะบรรทัดแรก^^

Bookmarks

Bookmarks