Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าการ์ดตัวไหนที่เหมาะกับCrysisบ้างในราคาที่ไม่แพงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าการ์ดตัวไหนที่เหมาะกับCrysisบ้างในราคาที่ไม่แพงมาก

คือว่าตอนแรกผมคิดว่าจะซื้อการ์ดจอพวกรุ่น7900gsไม่ก็8600gtเนี่ยอ่ะคับแต่เห็นหลายคนบอกว่า
    มันเล่นcrysisก็ภาพไม่สวยเท่าไหร่ปรับต่ำๆ ผมเลยคิดใหม่ว่าจะซื้อรุ่นที่มันเหนือกว่านี้ไปหน่อย
    แต่มันติดตรงที่ว่าผมไม่ค่อยมีงบเท่าไหร่แค่3500นี้คิดแล้วคิดอีก ตอนนี้เลยตัดสินใจว่าจะเก็บตังต่อไป
    ให้มันได้ซัก6000มันจะพอมีการ์ดจอรุ่นไหนที่เล่นได้เจ๋งๆบ้างคับในราคาที่ไม่เกิน6000เนี่ยคับ
    ยังงัยก็ขอความกรุณาด้วยละกันนะคับ

GF7900GS หรือ GF8600GT ก็แจ่มละครับ

Comment

ผมยืนยันว่า 7900 แจ่มครับ ราคาไม่แพงด้วยครับตอนนี้

Comment

โองั้นขอบคุณมากละคับ ได้ยินแบบนี้ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย ขอบพระคุณทุกท่านนะคับ

Comment

on board คับ ล้อเล่น ถ้าจะเล่นการ์ดจอ DiX 10 ถ้าจะให้เห็นผลของมัน ต้องเลือกภาพ hi นะ ครับ ถ้าซื้อการ์ดจอ DiX 10 แต่ปรับ mid ผมแนะนำว่าซื้อ series 7(อย่าไปซื้อ BMWนะ) 7900 GT ก็ok นะ

แต่ถ้าเล่น DiX10 เวลาปรับ Hi จะเห็นเรื่องแสงเงา ต่างกันเหลือเกินนนนน(Asus 8800GTX Sli Vs Asus 7300GT AGP8X ไม่ต่างให้มันรู้ไป แต่ผมเคยเห็น 7900GTX Vs 8800GTX sli 8800 อาจจะดูโกง แต่ผมว่า ถ้าใส่ตัวเดียว สีสัน แสงเงา มันก็คงเหนือกว่า) งับ 6000 ผมว่า เอา 7900GT มันถูกมากกกกตอนนี้ อีกซัก 1-2ปี(เหมือนจะนาน แปปๆเอง)ค่อยซื้อ ใหม่ทั้งset

Comment

3850

Comment

เอาแบบไม่แพงครับ 8800Ultra ^^" ล้อเล่นครับ
              ต้องเอา...(อะไรดี) งั้นตาม Rep บนครับ ผมว่าคุ้มราคาดี

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                เอาแบบไม่แพงครับ 8800Ultra ^^" ล้อเล่นครับ
                ต้องเอา...(อะไรดี) งั้นตาม Rep บนครับ ผมว่าคุ้มราคาดี
                แต่ ดูๆ 8800GS

Comment

Working...
                X