Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU จาก 3000+ เป็น x2 4000+ บอร์ดจะรับได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU จาก 3000+ เป็น x2 4000+ บอร์ดจะรับได้ไหมครับ

เปลี่ยน CPU จาก 3000+ เป็น x2 4000+ บอร์ดจะรับได้ไหมครับผมใช้บอร์ดของ ECS A939 Nforce4

ได้ ถ้าคนจะแรงซะอย่าง
    ขอให้อุปกรณ์ทุกอย่างพร้อม คนพร้อม ลากลุยโลด

Comment

Nforce4 อย่าว่าแต่939เลยครับ AM2บางรุ่นก็มีNforce4เป็นชิปที่วางบนบอร์ด

ฟันธง ใช้ได้แน่นอน

Comment

อ้าวๆ ถ้าต่าง socket กันก็ใส่ กันไม่ได้นะครับ
        ระวังด้วย 939 กับ AM2 มันใส่กันไม่ได้

แนะนำว่า ไปหาซื้อ cpu ที่เป็น socket939 ที่ต้องสั่งซื้อจากนอกเข้ามาจะดีกว่าครับ
        เช่น4200+ ราคาจะอยู่ประมาณ 2800 นี่แหละจำไม่ได้

เมนบอร์ดตัวนี้เคยใช้ นะ รุ่นนี้ดีจิง ลากไกลพอประมาณ
        Last edited by amppeter; 18 Jan 2008, 03:04:09.

Comment

ช่วยแนะนำร้านหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by ปอนด์ View Post
            ในบอร์ดซื้อขาย ก็มีเอามาขายครับ ลองหาดู

ผมก็ซื้อมาจากบอร์ดนี้แหละครับ

Comment

ไส่ได้ยัน FX60 ครับ

Comment

แล้วมันต้องอัพ bios ใหม่ปะครับ ถ้าอัพต้องทำยังไงมังอะครับ แนะนะให้หน่อยครับ

Comment

x2 4000+ socket 939 หายากน่ะ ถ้าหาได้ก็ใส่ได้ครับ

Comment

หาได้ก็ใส่เลยสิครับ สนับสนุนเต็มที่

Comment

ดูโค๊ดที่สกรีนบนตัว CPU ให้ดีนะครับ โค๊ดมันอ่านยากซะด้วย

ระวังจะซื้อผิดซ็อคเก็ต

Comment

Working...
                      X