Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง !! notebook เพื่อน แปะอยู่ Celeron แต่ไหงใช้ CPU-Z เป็น Core 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง !! notebook เพื่อน แปะอยู่ Celeron แต่ไหงใช้ CPU-Z เป็น Core 2

คือวันนี้แบบว่าไปลอง format com เพื่อนมาและก็อะไรเสร็จ ปั๊ป
    ผมก็เออ อยากรู้ดิ cpu มันเท่าไร เครื่อง Acer นะ ซื้อมาประมาณ 22,000 มั๊ง (ขอโทษทีลืมจดรุ่นมาว่าตัวไหน) ก็เออ ลองดู CPU-Z ซิ เปิดมา
    อ่าวเห้ย !! ไหงเป็น Core 2 Duo T5500 (มั๊งนะ) ซะงั้นล่ะ ไอตัวตํ่าสุดของ Core 2 Notebook อ่ะ ก็งงว่า CPU-Z ผมมันรวนป่าว เปิดกะ notebook มัน แต่ก็ไม่น่าใช่หน่า

โพสไว้ก็เพื่อหาคำตอบคับ notebook Acer ไอรุ่นก่อน Gemstone อะไรเนี้ยแหละ ซื้อตอน commart ปีที่แล้ว ร้อนๆง่ายเปิดได้ซัก ชม แล้วมันจะแปะสติ๊กเกอร์ Celeron ทำเพื่อ !! อะไรคับ -*-

ลองดูที่ properties ของ my computer ดูสิครับว่ามันเป็นอะไร

Comment

แปะผิดมั่งครับ เอิ้ก ๆ

Comment

Originally posted by numpepsi View Post
        ลองดูที่ properties ของ my computer ดูสิครับว่ามันเป็นอะไร
        มันก็บอก Intel Celeron อ่ะคับ

Originally posted by MaKuBeck View Post
        แปะผิดมั่งครับ เอิ้ก ๆ
        ตั้งใจแปะผิดมากเลยอ่ะ เหอะๆๆ

Comment

ลอง CPU-Z Verล่าสุดดูครับ

Comment

ลองเช็คจากหลายๆโปรแกรมดูงับ
            dxdiag , everest

Comment

ก็เคยเจอสเปคเขียน T2030 แต่ได้เป็น T2250 acer นี่แหล่ะแต่ก็ดีนะ ได้สูงกว่าสเปค

Comment

ดีแล้วครับ คุ้ม
                Attached Files

Comment

update โปรแกรมดูครับน่าจะ OK โปรแกรมมันอาจจะเก่าไปครับเลยอ่านเพี้ยนๆ

Comment

ใช้ CPU-Z ตัวล่าสุด กะ ก่อนล่าสุดเลยล่ะคับ แต่มันก็เห็นเหมือนกัน
                    งง เอาอ่ะ งง -*-

Comment

ก้อดีแล้วนี่ครับ ^_^

Comment

เดาได้ว่า

1.เป็น Celeron Dual Core ตัวใหม่ซึ่งเป็นสถาปัตยกรรมเดียวกันกับ C2D

2.แปะสติกเกอร์ผิด จริงๆแล้วเป็น C2D

3.CPUZ เอ๋อ ลองหาเวอร์ชั่นใหม่ๆมาส่องดู หรือคลิกขวา My Computer ชัวร์สุด

แต่ก็น่าจะดีใจนะครับ ซื้อในราคาถูกแต่ได้ของแรง เอิ้กๆๆ ^_^

Comment

ลองเทสดูดีมะ ถ้าเปนc2dจิง คะแนนต้องได้มากกว่าcellyแน่ๆ

Comment

Working...
                          X