Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิป AMD 770 เทียบ กับ nVidia ในตลาดตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิป AMD 770 เทียบ กับ nVidia ในตลาดตอนนี้

ชิป AMD 770 เทียบ กับ nVidia ในบอร์ดที่มีอยู่ตลาดตอนนี้ และราคาใกล้ๆกัน

อันไหนมันทำงานได้ดีกว่ากันหรือครับ ถ้าใช้แค่ X2 4000+

และถ้าต่อไปใช้ Phenom จะเป็นไงบ้าง รบกวนผู้รู้ หาข้อมูลก่อนซื้อ

เพราะกะใส่ 4000+ ไปก่อน แต่อนาคตอาจได้ใ่ส่ X4 แบบไม่เปลี่ยนบอร์ด

ก็770 ดีกว่าทุกตัวที่nvidiaมีขายในตลาดตอนนี้แล้วแหละครับเพราะมาน HT3.0

Comment

ถ้าอันที่ยังไม่ออกมาในตลาด น่าจะเทียบได้กับ Nforce 780/790a ที่มี Hybrid SLi

Comment

ช่วยอธิบายที่ AMD 770 คืออะไรครับ

Comment

ณ ตอนนี้ยังไม่มีให้เทียบครับ

ถือว่าจะเป็น Chipset ตัวเล็กที่ดีที่สุดของAMD สำหรับตอนนี้ก็คงไม่ผิดนัก

เพราะรองรับเทคโนโลยีใหม่ๆคือ PCI-Ex 2.0 HT 3.0 แต่ไม่รองรับ CrossfireX เง้อ...^_^

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
            ช่วยอธิบายที่ AMD 770 คืออะไรครับ
            ไปอ่านดูคับบบบบบบบบ

AMD RD790FX Chipset

Comment

770 น่าสนอะ สำหรับผมมันก้อพออะ เเต่ออกเเบไม่สวยอะ อยากได้ ซิ้ง งามๆ

Comment

Originally posted by dekprik View Post
                770 น่าสนอะ สำหรับผมมันก้อพออะ เเต่ออกเเบไม่สวยอะ อยากได้ ซิ้ง งามๆ
                ซื้อติดเองเลยครับ งามสมใจแน่ๆ

Comment

ตอนนี้มีสองยี่ห้อที่มี AMD Chipset 770 นะครับคือ

GA-M770-DS3 = ราคา 3,XXX Bath เป็น All Solid Capacitor

กดอ่าน Review

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

และ AXXX M3A ( All Electric Capacitor )

เลือกเอานะครับ อิอิ

Comment

แล้วมันมีเทคโนโลยีคล้ายๆHybrid SLiมะครับ
                    ผมมันพวกโหลดbit

Comment

Working...
                    X