Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark HD3850 กับจอ HP w2207h

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark HD3850 กับจอ HP w2207h

ผมใช้ Spark HD3850 กับจอ HP w2207h อยู่ครับ

อยากจะถามว่า ถ้าจะต่อ HDMI ออกที่จอ จะต้องใช้ Windows Vista อย่างเดียวเหรอครับ

เพราะผมใช้ Window XP อยู่ พอต่อแบบ HDMI แล้งลง Driver เสร็จจอจะดับไปเลยครับ

ตอนนี้เลยต้องต่อออกแบบ D-Sub ครับ

XP ก็ต่อผ่าน HDMI ได้ครับผม อาจจะใช้ค่า frequency ผิดมันก็เลยจอมืดหน่ะครับ ยังไลองปรับดู

Comment

- -a
      ผมไม่เคยต่อ HDMI นะครับ ไม่แน่จัยมันเหมือนกับต่อ 2 จอหรือป่าว ต้องเข้าไปเซ็ตให้มันทำงาน 2 จอ หรือไม่ก็เซ็ตให้มันใช้ HDMI เป็นจอหลัก ถ้ามันเหมือนกับต่อ 2 จอ น่าจะเป็นแบบนี้ ถ้าไม่ใช่ รอท่านอื่นนะครับ อิอิ

Comment

คือพอลง Driver มันจะเช็ตค่าที่ 1680 x 1050 60HZ อัตโนมัติอ่ะครับ

ถ้าต่อพอร์ท HDMI มันจะจอมืด หากต่อด้วย D-Sub มันจะใช้ได้ปรกติ

Comment

ต่อ HDMI อย่างไรรึ เห็นสเป็คมันมีแค่ DVI กับ VGA (D-Sub) นี่

Comment

Originally posted by boXy View Post
            ต่อ HDMI อย่างไรรึ เห็นสเป็คมันมีแค่ DVI กับ VGA (D-Sub) นี่

Comment

Originally posted by oungkung View Post
              คือพอลง Driver มันจะเช็ตค่าที่ 1680 x 1050 60HZ อัตโนมัติอ่ะครับ

ถ้าต่อพอร์ท HDMI มันจะจอมืด หากต่อด้วย D-Sub มันจะใช้ได้ปรกติ
              ต่อด้วย HDMI ต้องปรับจอมาอยู่ที่ 720P คะ เกินกว่านั้นจะจะดับ
              เพราะจอตัวนี้ไม่มี Overdrive ที่จะสามารถทำให้เกิน Resolution มาตรฐานคะ
              ตัวนี้เป็นแค่ Ready HD คะ ฉะนั้นจึงได้แค่ 1280 x 720 คะ

Originally posted by boXy View Post
              อันนั้นเป็นรุ่น hp W2207 ส่วนอันของ เจ้าของกระทู้เป็น Hp W2207h คะ
              Originally posted by Slimy View Post
              นี่ล่ะคะใช่เลย

Comment

^
                ^

อ้าวใช้จอ + การ์ดจอเหมือนกันเลย แต่ของผมใช้ของ Spark

ได้ลองต่อ HDMI ดูแล้วเหรอครับมันได้แค่ 720p เองเหรอครับ

ไม่ใช่ 1080i เหรอครับ

แล้ว 1280 x 720 ต่อแบบ HDMI ภาพออกมาเป็นยังไงบ้างครับ

ตอนอยู่ที่ร้านมี ลูกค้าอีกคนนึงก็ใช่รุ่นเดียวกับผม แต่เขาบอกว่าต้องใช้ Vista

ถึงจะ Set เป็น 1680 x 1050 ได้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by oungkung View Post
                  ^
                  ^

อ้าวใช้จอ + การ์ดจอเหมือนกันเลย แต่ของผมใช้ของ Spark

ได้ลองต่อ HDMI ดูแล้วเหรอครับมันได้แค่ 720p เองเหรอครับ

ไม่ใช่ 1080i เหรอครับ

แล้ว 1280 x 720 ต่อแบบ HDMI ภาพออกมาเป็นยังไงบ้างครับ

ตอนอยู่ที่ร้านมี ลูกค้าอีกคนนึงก็ใช่รุ่นเดียวกับผม แต่เขาบอกว่าต้องใช้ Vista

ถึงจะ Set เป็น 1680 x 1050 ได้อ่ะครับ
                  1680 x 1050 ได้เฉพาะช่อง VGA คะ แล้วก็ไม่เกี่ยวกันน่ะคะ ที่วิสต้าเท่านั้นถึงจะมี 1680 x 1050

ส่วนภาพที่ต่อออก HDMI อืมยังไงดีล่ะ บอกไม่ถูกเหมือนกัน แต่ภาพมันมาพร้อมเสียง ที่ Speaker
                  ของ Monitor ส่วนจอที่จะดู 1080i ได้คือจอที่มี Full HD เท่านั้นคะ HD Ready ใช้ไม่ได้คะ
                  แล้วก็ ด้วยความที่จอ รับสูงสุดที่ 1680x1050 เท่านั้น ทำให้ไม่มีทางที่จะเป็น 1920 x 1080 แน่นอนคะ
                  แม้แ่ต่ 1400x1080 ยังไม่ได้เลยคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    1680 x 1050 ได้เฉพาะช่อง VGA คะ แล้วก็ไม่เกี่ยวกันน่ะคะ ที่วิสต้าเท่านั้นถึงจะมี 1680 x 1050

ส่วนภาพที่ต่อออก HDMI อืมยังไงดีล่ะ บอกไม่ถูกเหมือนกัน แต่ภาพมันมาพร้อมเสียง ที่ Speaker
                    ของ Monitor ส่วนจอที่จะดู 1080i ได้คือจอที่มี Full HD เท่านั้นคะ HD Ready ใช้ไม่ได้คะ
                    แล้วก็ ด้วยความที่จอ รับสูงสุดที่ 1680x1050 เท่านั้น ทำให้ไม่มีทางที่จะเป็น 1920 x 1080 แน่นอนคะ
                    แม้แ่ต่ 1400x1080 ยังไม่ได้เลยคะ
                    เจ้แกแน่นดีจริงๆ

Comment

อยากรู้จัก ALTEMIS จังเลยคับความรู้เยอะดี mU.fc.champ@hotmail.com

Comment

Originally posted by mu.fc.champ View Post
                        อยากรู้จัก ALTEMIS จังเลยคับความรู้เยอะดี mU.fc.champ@hotmail.com

Comment

Originally posted by mu.fc.champ View Post

Comment

Comment

Comment

Working...
                              X