Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทางลมไห้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทางลมไห้ทีคับ

ไปเดินเล่น เจอเลยซื้อมาแต่ไม่สามารถไส่กับซิ้งได้เลยเอาพัดลมธรรมดาแปะกาว 2 หน้าปะกบกับพัดลม CPU เลยออกมาเป็นเงี๊ย แต่เสียงเกินทนจิงๆๆ ถ่ายรรูปแล้วก้อจะเอาออกละคับ ดูหั้ยนิดนึงนะคับว่าไช้ได้ไหม
    Last edited by rungkamnan; 18 Jan 2008, 12:54:10.

Comment

เคสธรรมดาคับ 775 เพิ่งรื้อ CPU มาริปปิ้ง เลยถือโอกาศลองไอ้เจ้าท่อนี่ดู

Comment

ถ้าเป็นผม ผมจะเอาแปะกะฝาเคสด้านข้างลมดูดเข้าแล้วต่อตรงมาแปะตรงพัดลมCPUอีกทีน่ะ แบบว่าให้มันดูดอากาศเย็นๆภายนอกเข้ามา

*ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Comment

Originally posted by I3K View Post
          ถ้าเป็นผม ผมจะเอาแปะกะฝาเคสด้านข้างลมดูดเข้าแล้วต่อตรงมาแปะตรงพัดลมCPUอีกทีน่ะ แบบว่าให้มันดูดอากาศเย็นๆภายนอกเข้ามา

*ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
          ช่ายครับ ไม่ก็เอาด้านบน หรือหน้าด้าน ด้านหน้าก็ได้ครับ ในความคิดผม ปกติเราระบายความร้อนไปด้านหลังอยู่แล้ว ถ้าไปดูดอากาศด้านหลังอีกก็เหมือนดูดอากาศร้อนมาระบายความร้อนยิ่งจะร้อนไปกันใหญ่

Comment

สุดจะบันยาย รกจังหู

Comment

ป่าดงพงไหร่ที่ไหนนิ อิอิ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                ช่ายครับ ไม่ก็เอาด้านบน หรือหน้าด้าน ด้านหน้าก็ได้ครับ ในความคิดผม ปกติเราระบายความร้อนไปด้านหลังอยู่แล้ว ถ้าไปดูดอากาศด้านหลังอีกก็เหมือนดูดอากาศร้อนมาระบายความร้อนยิ่งจะร้อนไปกันใหญ่
                ก้อว่าอยู่เหมือนกันแต่ต้องเจาะรูอีกทีเลย เข้เกียจ เพราะฝาข้างเป้นอคิลิค ไอ้ลำพังพัดลม 2 ตัวใน(คือพัดลมซิ้ง กับอีกตัวที่ติดกันยังไม่เท่าไหร่ ถ้าเปิดข้างหน้านะ >< เคยได้ยินเสียงท่อเป่าลมที่เขาไช้สำหรับช่างวางสายโทรศัพท์ไต้ดินไหมคับ >< ฟู๊ปปปปปปปปป!!!!!! ขนาดหมายังตกไจเลยอะ

ปล. รกเพราะพัดลมเยอะนะคับประมาณ 1...2.3.. 7 ตัวได้ -*-

Comment

จัดสาย หน่อยดิ
                  หุ้มสายก็ได้ววยขึนเยอะ

Comment

Originally posted by rungkamnan View Post
                    ก้อว่าอยู่เหมือนกันแต่ต้องเจาะรูอีกทีเลย เข้เกียจ เพราะฝาข้างเป้นอคิลิค ไอ้ลำพังพัดลม 2 ตัวใน(คือพัดลมซิ้ง กับอีกตัวที่ติดกันยังไม่เท่าไหร่ ถ้าเปิดข้างหน้านะ >< เคยได้ยินเสียงท่อเป่าลมที่เขาไช้สำหรับช่างวางสายโทรศัพท์ไต้ดินไหมคับ >< ฟู๊ปปปปปปปปป!!!!!! ขนาดหมายังตกไจเลยอะ

ปล. รกเพราะพัดลมเยอะนะคับประมาณ 1...2.3.. 7 ตัวได้ -*-
                    หาที่ลดรอบเพิ่มรอบก็ได้ครับ หรือท่านมีพื้นฐานด้านอิเล็ก ก็ทำเป็นแบบปรับตามอุณหภูมิเลย เอามาเผื่อคนอื่นด้วยก็ดีนะครับ หุหุ

Comment

มหัศจรรย์พันลึกเล่นเอาพูดไม่ออก

Comment

เมื่อก่อนเคยใช้กับดูรอนครับ เย็นดี ดูดเข้าซิ้งค์ซีพียูเลยครับ เย็นดี

Comment

แล้วมานเย็นขึ้นป่าวคับ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าว่าสายตาดีหรือเปล่า ท่อระบายอากาศส่วนหัวใหญ่กว่าโคนอีก แล้วฮิตซิงค์นั้นขนาดกลางหรือใหญ่อ่ะ
                            ถ้ากลาง ก็ควรสลับด้านหน่อย แล้วไปเชื่อมกํบพัดลมด้านหน้าแทน เพราะข้างหน้าหัวใหญ่

ตามหลักฮ่วงจุ้ยประตูหน้าต้องใหญ่กว่าประตูหลังอยู่แล้ว ทำไมคุณทำกับประตูหลังแบบนี้
                            มันอันตราย

Comment

Working...
                            X