Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock ALIVE NF6G VSTA ไฟ cpu สูงสุดเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock ALIVE NF6G VSTA ไฟ cpu สูงสุดเท่าไรครับ

ผมเห็นในบอร์ดบางคน ได้ถึง 1.35 V
    แต่ทำไมของผมได้แค่ 1.30 เองงะ
    Bios V 2.0 นะครับ
    หรือว่าต้องอัพ Bios ไหม่
    หรือบอร์ดคนละรุ่นหว่า

ปรับได้สูงสุดเท่าที่ตัว cpu เขียนบอกไว้ใน spec อ่ะครับ ปรับเพิ่มไม่ได้แต่จะปรับลดได้มั้งไม่แน่ใจ ไม่ค่อยปรับครับ

Comment

ขอไฟล์อัพด้วยครับผมยังไม่ได้อัพเลย ตอนนี้ใช้ได้ 1.35V ครับ
      ที่อัพเพราะ โปรแกรมมันมอง ตัวคูณ กับ Vcore ไม่ตรงอ่าครับ ดูสิครับไฟ 12V มันจ่ายแค่ 6-8V เอง Enermax 465W แบบนี้จะเปิดได้ไงล่ะ ก็แสดงว่ามันเพียนครับ ขอคุณครับ

Comment

ผมก็ใช้ บอร์ดตัวนี้ bios 2.0 เหมือนกันคับ มันก็มีให้ปรับถึง V.Core 1.35V หนิคับ ไฟ CPU น่ะคับ

Comment

ขอ Bios + วิธีลงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            ขอ Bios + วิธีลงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
            โหลดที่เว็บ ASrock ใด้เลยครับ

Comment

http://www.asrock.com/mb/download.as...ALiveNF6G-VSTA

bios ตัวล่าสุดเวอร์ชัน 2.20 เลยคับ

Comment

ไหง 3000+ ของผมมัน 1.45 สูงสุดอ่ะ

Comment

Originally posted by iGnUs View Post
                  ไหง 3000+ ของผมมัน 1.45 สูงสุดอ่ะ
                  3000+ เค้าถาม x2 อ่ะท่าน อย่าเอาไก่มาปล่อยจิ อิอิอิ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                    ผมก็ใช้ บอร์ดตัวนี้ bios 2.0 เหมือนกันคับ มันก็มีให้ปรับถึง V.Core 1.35V หนิคับ ไฟ CPU น่ะคับ
                    ของผม X2 4000+ เห็นเขียนติดที่กล่อง ครับ ของท่าน เท่าไรครับ 65W เกี่ยวกันป่าว

Comment

Originally posted by gochi View Post
                      ของผม X2 4000+ เห็นเขียนติดที่กล่อง ครับ ของท่าน เท่าไรครับ 65W เกี่ยวกันป่าว
                      วิ่งขึ้นไปดูมาให้คับ 65w เหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                        วิ่งขึ้นไปดูมาให้คับ 65w เหมือนกันคับ
                        งงงง ครับ ทามมายของเรา ได้แค่ 1.3 งะ ต้องปรับที่ใหนอีกป่าวครับ เด๋วกลับบ้านจะถ่ายรูปไบออส มาให้ดู ตอนนี้ ลากได้เต็มที่ 2.797 ไฟ 1.3 ถ้า 1.35 คงจะได้สูงกว่านี้
                        หรือว่า จะได้ตาม ที่คุณ Drunkman บอกไว้ ถ้างั้น ต้อง แกะ cpu มาดู ซะแล้ว
                        Last edited by gochi; 21 Jan 2008, 12:26:05.

Comment

ของผม ใช้ BE-2350 มันเห็นไฟสูงสุดที่ 1.35V นะ ... งง ด้วย

Comment

Originally posted by gochi View Post
                            งงงง ครับ ทามมายของเรา ได้แค่ 1.3 งะ ต้องปรับที่ใหนอีกป่าวครับ เด๋วกลับบ้านจะถ่ายรูปไบออส มาให้ดู ตอนนี้ ลากได้เต็มที่ 2.797 ไฟ 1.3 ถ้า 1.35 คงจะได้สูงกว่านี้
                            หรือว่า จะได้ตาม ที่คุณ Drunkman บอกไว้ ถ้างั้น ต้อง แกะ cpu มาดู ซะแล้ว
                            4400+65w65nm ของผมก็ใด้แค่ 1.30 เหมือนคุณ
                            ทีแรกผมไม่งง พวกคุณนั้นแหละมาทำผมงง เพราะฉะนั้นใครรู้ตอบหน่อยเร็วว่าเป็นเพราะเหตุใด

Comment

ผมใช้ 4000+ ก็ 1.30 V เหมือนกัน - -* Bios 2.10
                              Last edited by linuxnoy; 22 Jan 2008, 12:11:51.

Comment

Working...
                              X