Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock ALIVE NF6G VSTA ไฟ cpu สูงสุดเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขึ้นกับ CPU ด้วยหน่ะครับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
      3000+ เค้าถาม x2 อ่ะท่าน อย่าเอาไก่มาปล่อยจิ อิอิอิ

แหม ก็พี่เค้าไม่ได้บอกนี่ครับ ว่าตัวไหน ไอ้เราได้ 1.45 ก็เลยขอโม้นิดนึง

Comment

ของผม Board Asrock ALIVENF6P-VSTA
        ปรับไฟ CPU ได้ 1.35v ครับ
        CPU เหมือนท่านเลยครับ
        AMD Athlon X2 4000+ 65nm 65W

Comment

4400+ 65W 65NM บอร์ด alivenf6g-vsta ไฟ CPU สูงสุด 1.35 คับ bios2.0 คับ

Comment

ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าไม่เคยใช้ ASRock alivenf6g-vsta แต่ผมเดาว่าปรับไฟCPU ไม่ได้ใช่ไหมครับ?
            ส่วนไฟCPU เดิมๆที่โชว์นั้น ผมเข้าใจว่าแต่ละท่านสงสัยว่าทำไมไฟไม่เท่ากันใช่ไหมครับ ? มันเป็นเพราะCPU รุ่น 65nm 65W แต่ละตัวไฟไม่เท่ากันครับ สเปค ค่าไฟ เดิมๆ จะอยู่ในช่วง 1.100-1.375 V ครับ(ถ้าตอบผิดขออภัยด้วยนะครับ)
            Attached Files

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
              ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าไม่เคยใช้ ASRock alivenf6g-vsta แต่ผมเดาว่าปรับไฟCPU ไม่ได้ใช่ไหมครับ?
              ส่วนไฟCPU เดิมๆที่โชว์นั้น ผมเข้าใจว่าแต่ละท่านสงสัยว่าทำไมไฟไม่เท่ากันใช่ไหมครับ ? มันเป็นเพราะCPU รุ่น 65nm 65W แต่ละตัวไฟไม่เท่ากันครับ สเปค ค่าไฟ เดิมๆ จะอยู่ในช่วง 1.100-1.375 V ครับ(ถ้าตอบผิดขออภัยด้วยนะครับ)
              มันปรับใด้ครับท่านผมเคยใช้ตัวเก่าเมื่อปีที่แล้วใช้กับ 3600+
              ยังปรับใด้1.35 อยู่เลย แต่ตัวนี้ชื้อมาไหม่เมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ
              ใช้คุ่กับ 4400+ แต่มันดันปรับใด้แค่ 1.30 เอง หรือมัน
              เป็นที่ Rev.หว่า ท่านที่ปรับไฟใด้ 1.35 เป็น Rev.ไหนครับ
              ของผมตัวนี้เป็นRev.2 ครับแต่ตัวเก่าไม่ใด้ดู

Last edited by JINDASAMUD; 23 Jan 2008, 10:47:52.

Comment

อันนี้ไม่ทราบละครับ รอผู้รู้มาแนะนำต่อไปครับ

Comment

รอผู้รู้ต่อไปครับ หรือ อาจจะเป็นที่ REV. เด๋วตอนเย็นกลับไปดูที่บ้านครับ

Comment

Rev2 เหมือนกัน ไฟ cpu ได้ 1.35 ครับ

Comment

Originally posted by gochi View Post
                      ผมเห็นในบอร์ดบางคน ได้ถึง 1.35 V
                      แต่ทำไมของผมได้แค่ 1.30 เองงะ
                      Bios V 2.0 นะครับ
                      หรือว่าต้องอัพ Bios ไหม่
                      หรือบอร์ดคนละรุ่นหว่า

ถ้ามันให้น้อยไป...จัดการตามนี้เลยครับ

http://www.overclockingwiki.org/wiki...ion_controller.

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                        ถ้ามันให้น้อยไป...จัดการตามนี้เลยครับ

http://www.overclockingwiki.org/wiki...ion_controller.

แจ่ม

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post

แปร มะ ออก งะ
                          เค้าให้ทำไรเหรอครับ
                          Last edited by gochi; 25 Jan 2008, 15:51:00.

Comment

Originally posted by gochi View Post
                            แปร มะ ออก งะ
                            เค้าให้ทำไรเหรอครับ
                            เป็นการดัดแปลงให้ Vcore บน AliveNF6G-VSTA จ่ายไฟให้ CPU ได้เพิ่มมากขึ้นกว่าปกติ ครับ

Comment

จดๆๆๆๆ

Comment

เป็นการดัดแปลงให้ Vcore บน AliveNF6G-VSTA จ่ายไฟให้ CPU ได้เพิ่มมากขึ้นกว่าปกติ ครับ
                                ผมคงไม่เอาด้วย ครับ กลัวเจ้งงะ ตอนนี้
                                X2 4000+@2.8 Ram800@940 ค่อยเป็นค่อยไปละกันครับ
                                Last edited by gochi; 28 Jan 2008, 17:45:06.

Comment

Working...
                                X