Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจาเปลี่ยนCPU กะ mainboardงับ ช่วยเลือกหน่อยงับ งบ 15K งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจาเปลี่ยนCPU กะ mainboardงับ ช่วยเลือกหน่อยงับ งบ 15K งับ

ที่เล็งไว้ก็ Q6600 ประมาน 9600 แต่อยากได้ board ดีๆ สำหรับอนาคตมากกว่า ครับ
    ช่วยเลือกหน่อยนะครับ สเปคที่ผมมีอยู่ตอนนี้ก็
    CPU Pentium D 915
    RAM DDR2 1GB 2ตัว บัส 667
    VGA Asus 8600 GT 256MB DDR3
    ส่วน Mainboard เป็นของ Intel แต่ไม่รู้รุ่นไรอะคับ เพราะซื้อคอมแบรนเนมงับ
    ช่วยๆ หน่อยนะครับ ต้องการเปลี่ยนแต่ไม่รู้ว่าอันไหนดี ไม่ดี

ก็แปลว่า เหลือ อีก 5000 ขาย CPU เดิมทิ้ง น่าจะพอซื้อASUS P5K-E หรือ Gigabyte ในราคา ประมาณ 6000 ได้ครับ

Comment

ขอบคุนมากครับผม

Comment

แต่CPU ผมจาขายออกเหรอคับเนี่ย

Comment

ไปห้องมือ2 อะไรก็ขายได้ ถ้าราคาไม่แพงจนเกินไปครับ

Comment

Working...
          X