Announcement

Collapse
No announcement yet.

ocแล้วเปิดเครื่องมะขื้นอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ocแล้วเปิดเครื่องมะขื้นอะ

ocแล้วเปิดเครื่องมะขื้นอะ ช่วยด้วยคร้บบบบบบบบบบ

dual core E2105 จำมะได้
    ram 1 G
    vga 256

โอ้วรุ่นใหม่ 2105

บอกมาด้วย oc ไปเท่าไหร่ บอร์ดอะไร ไฟเท่าไหร่ 9ล9

Comment

sda

p4m890T-m
      มะค่อยรู้อะเปิดเครืองมะได้เรยคับ
      oc ทะไหร่มะรู้อะ แต่มานบอก 200 แต้พอ เพิ้มเปง 250 แล้วก็ไม่ติดเรย
      ไฟทะหร่มะรู้

Comment

รีเซ็ตไบออสยังครับ

Comment

ดูแค่ชื่อ รุ่นก็บ่งบอกแล้วว่าลากไม่ไป-*-

งั้นลอง ถ่ายรูป โปรแกรม cpuz มาดูครับ เอาหน้า cpu กับ memory มาดูครับ

Comment

รีเซ็ตไบออสยังไงครับ
            ผมยังเปิดเครื่องมะได้เรย
            เปิดได้แต่เปงจอดำ

Comment

สงสัยเป็น ECS P4M890T-M แน่เลยบอร์ดมันไม่ไหวมั้งครับตัลละ 1000+ ผมเคยลอง P5B กะ P5K เปลี่ยนเลขจาก 200 ได้ 350 ยังติดเลยครับ(ผม OC ไม่เป็นลองแก้เล่นๆ วันเดียวแล้วก็แก้กลับอย่างเก่า)

Comment

แกะฝาจะมีจัมเปอไกล้ๆถ่านครับ ดูวิธีในคู่มือก็ได้
                ถ้าทำไม่เป้นถอดถ่านออกถอดปลั๊กหมดทิ้งไว้จนไฟเลี้ยงมันหมดแล้วค่อยเปิดมันจะเป้นค่าเริ่มต้นอะครับ

Comment

แล้วแก้ยังงัยครับ
                  อยากเล่น

Comment

Originally posted by interpower View Post
                    แล้วแก้ยังงัยครับ
                    อยากเล่น
                    หมายถึงจัมเปอร์รึเปล่าครับ
                    ก็มันจะเป้นงี้ใช่มั้ย
                    _
                    | | |

เสียบเปลี่ยนเป็นแบบนี้ซัก 1 วิ แล้วเปลี่ยนคืนเป้นอย่างเดิม
                    ... _
                    | | |
                    Last edited by MR-Zero; 18 Jan 2008, 17:23:29.

Comment

ถอดถ่านออกแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่

Comment

ได้เระครับ ขอบคูณมาก พอดีเล่นเกมแลคเลย
                        โอเวอคลอกแต่มานดันงี่เง่าซะนี่
                        อยากถามครับ
                        เครื่องผมถ้าจะอัพเกรดควรอัพไรก่อนดีครับ

P4M890T-M
                        dual core 1.60 GHz
                        RAM 1 G ddr2 512x2
                        Geforce 6200 256 ห่วยมั่ก

Comment

VGA ครับ แล้วจะเล่นเกมส์ไรละ Geforce 6200 256 เล่นเกมส์ออนไลทั่วไปก็พอเล่นได้ครับ

Comment

ลองปรับดู ถ้า6200ปัญหาเยอะปรับไม่ได้สักอย่าง ใช้งานเเล้วLag เปลี่ยนDriverได้เลย

Comment

อัพเเรมเพิ่มเป็น 2G

Comment

Working...
                              X